ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติถามข้อมูลเรื่องสักยันต์หน่อยคะ  (อ่าน 1768 ครั้ง)

ออฟไลน์ หญิงลายไทย

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือว่าเมย์อยากจะไปฝากตัวเป็นศิษฐ์ที่วัดบางพระคะ
แต่อยากจะสอบถามว่า คือใจอยากได้ยันต์ห้าแถว เก้ายอด และที่อยู่ด้านขวาด้วย เป็นแถวๆเหมือนกันไม่แน่ใจว่าเรียกอะไรคะ
ถ้าเรียกอะไรผิดก็ขออภัยด้วยนะคะ คือถ้าขอให้ท่านสักให้พร้อมกันทีเดียวสามอย่างเลย ท่านจะสักให้มั๊ยคะ
หรือว่าแล้วแต่ท่านจะเมตตา ว่าจะไปอาทิตย์หน้านี่แหละคะ วันอังคาร ไม่น่าจะรอนาน รู้แต่เพื่อนแนะนำให้ไปวันธรรมดาอ่ะคะ
และจะไปหาสักการะเครื่องบูชาต่างๆด้วย ยังไงรบกวนขอคำชี้นำจากท่านทั้งหลายด้วยนะคะ
ถ้าใช้คำพูดอะไรผิดไป ขออภัยด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆคะ
:005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2557, 09:58:57 โดย หญิงลายไทย »

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ใจเย็นท่าน  หาก  สักพระอาจารย์ ท่านเดียว  คง  ไม่ได้แน่  หลายลายนะ่  หาก วนไปหลายพระอาจารย์คงได้ครบ  แต่พระอาจารย บางองค์ ท่านไม่สัก ให้ผู้หญิง
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณนะคะ

ถ้าไปถึงลองถามคนขายดอกไม้ดูเค้าจะบอกเราใช่มั๊ยคะว่าให้ไปกุฏิไหน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ละถ้าเราไปถึง4-5โมงเยน ท่านยังสักให้อยู่มั๊ยคะ
ละพอทราบมั๊ยว่า พระ อาจารย์ท่านใด สักให้ผญ.บ้างอ่ะคะ
 :053:ขอบคุณล่วงหน้านะคะ :053:

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)   
สี่โมง  ห้าโมงเย็น คงไม่ทันแล้วครับ   พระอาจารย์ ที่สักผํู้หญิง คงมี พระอาจารย์ นัน   หรืออาจารย์   ฆาราวาส    ตามกุฏิต่าง ๆ ต้องไปแต่เช้า ลองเดินดู ได้ครับ