ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อห้ามในการสัก  (อ่าน 1451 ครั้ง)

ออฟไลน์ mancub7

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ข้อห้ามในการสัก
« เมื่อ: 08 มิ.ย. 2558, 11:09:00 »
กรณีสักไปแล้ว ถ้ามีอะไรกับแฟน(แต่ยังไม่แต่ง) ถือว่าผิดข้อห้ามครูไหมครับ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: ข้อห้ามในการสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2558, 10:41:48 »

ถาม
ข้อห้ามหลังการสักยันต์

ตอบ
เอาแบบหลักๆตามในเวปของเรานะครับ ส่วนใครจะมีเพิ่มเติมก็ไม่ผิดแต่ประการใดครับ
1. ห้ามผิดลูกเมียเขา
2. ห้ามด่าบุพการี
3. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
4. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
5. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี ( ข้อนี้อาจจะได้ไม่ครบศีล   
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: ข้อห้ามในการสัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2558, 10:43:06 »
ขออนุญาติ  กอบ  ท่าน โองการยันนะรังสี ด้วยครับ