ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องของการสักยันต์  (อ่าน 1401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ma-i san

• ปฐมะ
  • *
ปรึกษาเรื่องของการสักยันต์
« เมื่อ: 14 ต.ค. 2558, 09:52:21 »
ผมอยากไปสักยันต์บ้างครับ แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูล เลยอยากปรึกษาทุกท่านครับ
1. การไปสักยันต์ ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง
2. ไปถึงที่วัดบางพระแล้วต้องทำอย่างไรบ้าง ถึงจะได้สักยันต์
3. การสักยันต์ใช้เวลานานหรือไม่ (พอดีเดินทางไกลกว่าร้อยกิโลครับ)

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: ปรึกษาเรื่องของการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2558, 10:35:03 »
ผมอยากไปสักยันต์บ้างครับ แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูล เลยอยากปรึกษาทุกท่านครับ
1. การไปสักยันต์ ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง
2. ไปถึงที่วัดบางพระแล้วต้องทำอย่างไรบ้าง ถึงจะได้สักยันต์
3. การสักยันต์ใช้เวลานานหรือไม่ (พอดีเดินทางไกลกว่าร้อยกิโลครับ)
ขอตอบแทนทุกท่านนะครับเท่าที่ได้รับการสักมา
1.เตรียมเงิน ค่าพาน 25 บาท  เงินค่าดอกไม้ธุปเทียน 75 บาท รวม 100 บาท
2.  จ่ายเงิน  แล้วเดินหากุกฏิที่เราชอบพระอาจารย์ ไหน   รองสอบถาจากพี่ที่จำหน่าย ดอกไม้ดู
และ เข้าไปรอพระอาจารย์ ท่าน สัก 
3. การสักนั้น ใช้เวลาไม่นาน มากนัก สุดแล้วแต่ยันต์ แต่คงไม่เกินยันต์ละ 10 นาที   ที่จะนาน ก้อ ท่านที่มารอกัน นั่นแหละ
ถ้าจะให้ดี  ก้อมาถึงที่วัดประมาณ ๖ โมงครึ่ง  หรือเจ็ดโมง เช้าจะดี
จะได้มีเวลาเดินดู  รอบ วัด มีหลายพระอาจารย์ และอาจารย์ คาราวาส  ที่สักอยู่ หลายกุฏฏิ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ Ma-i san

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: ปรึกษาเรื่องของการสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2558, 11:27:46 »
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรจะสักยันต์ พระอาจารย์ และอาจารย์ คาราวาส ท่านใดดีครับ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2558, 02:11:32 »
ดีทุกท่าน และทุกพระอาจารย์ ครับ