ผู้เขียน หัวข้อ: ++++เล่าสู่กันฟังครับ++++  (อ่าน 1543 ครั้ง)

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
++++เล่าสู่กันฟังครับ++++
« เมื่อ: 07 ส.ค. 2549, 01:10:28 »
เล่าสู่กันฟังนะครับก็ใช้วิจารณญาณกันเอานะครับ
    ตั้งแต่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นมาได้ยันต์อะไรต่ออะไรมาตั้งหลายอย่าง (ถ้าเป็นหมึกก็คงเต็มหลังแล้วมั้งครับพอดีเป็นสักนำมันคริๆๆ) รู้สึกได้เลยว่าทั้งการเงินและการงานดีขึ้นมากไม่ว่าจะเป็นผู้ใหญ่รักผู้ใหญ่ชอบ มีคนให้โอกาสในการทำงานมากมาย การเงินดีขึ้นมากๆๆ (ทั้งๆที่ปีนี้เป็นปีที่ดวงชงของคนปีชวด) แคล้วคลาดต่อสิ่งที่ไม่ดีต่างๆมากมาย ตัวผมเองอยากจะบอกว่าอยากจะขอบพระคุณบุญบารมีของท่านหลวงพ่อเปิ่น ขอบพระคุณท่านอาจารย์ทุกท่านที่ได้ให้วิชาติดตัวมาตั้งแค่วันแรกที่ได้สัก บุณบารมีของหลวงพ่อเปิ่นนั้นเป็นของจริงไม่ใช่เป็นการมาพูดปากต่อปากครับ ในส่วนตัวผมนั้นผมสวดมนต์ทุกวันแล้วทำตัวดีที่สำคัญนะครับผมจะไม่ว่าพ่อแม่ถึงแม้ว่าท่านจะดุด่าว่าอะไรแค่ไหนก็ตาม อันนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวนะครับแค่เล่าสู่กันฟัง ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ  :002: :002:

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ++++เล่าสู่กันฟังครับ++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2549, 12:09:06 »
เห็นด้วยอย่างแรงคับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: ++++เล่าสู่กันฟังครับ++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ส.ค. 2549, 10:31:06 »
เหมือนกานครับ  ตั้งแต่สักมา  ก็มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาหาอยู่เรื่อยๆ  นับถือมากๆเลย  :o

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต