ผู้เขียน หัวข้อ: เมตตามหานิยม หมายความว่าอะไรครับ  (อ่าน 2101 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
เมตตามหานิยม หมายความว่าอะไรครับ
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: เมตตามหานิยม หมายความว่าอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ต.ค. 2549, 12:22:57 »
ก้อหมายความว่า....ทำให้คนอื่นรักเรา  เอ็นดูเรา  และก้อเมตตาเราคับ.....แต่เรื่องเมตตามหานิยมเกี่ยวกะเรื่องความรักนั้น...จะใช้ได้ผลกะพวกผู้หลับู้ใหญ่ที่เหนว่าได้ผลอ่าคับเกี่ยวกะสายการงานที่เราทำอยู่อ่านะครับ......... :015: :016:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เมตตามหานิยม หมายความว่าอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2549, 01:58:58 »
เป็นเมตตาหานิยม  ที่ใครเห็น ใครรัก  ใครเห็น ใครชอบ