หมวด ผู้ทรงวิทยาคุณ (เกจิอาจารย์) > เกจิอาจารย์ภาคใต้

หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด

<< < (2/3) > >>

รพินทร์:
เรื่องนิรันตราย....หลวงปู่ท่านจัดว่าสูงมากครับ
แม้นว่าตำนานของท่านจะเป็นเรื่องเล่าขานสืบต่อกันมา แต่ปัจจุบันนั้นปรากฏหลักฐานทั้งทางวัตถุและเอกสารระบุชัดครับว่า ท่านมีตำนานระบุไว้จริงๆ
ส่วนประสพการณ์ของหท่านั้น...เล่าขานกันหลายตำนานและไม่รู้จบครับ แต่ส่วนใหญ่นั้นจะเป้นในแนวทางนิรันตรายซะส่วนมาก
อย่างวัดปราสาทปุญญาวาศก็เป็นหนึ่งในตำนานว่า หลวงปู่ท่านเคยมาปักกรดพำนักอยู่ที่บริเวณกุฏิหลวง หลังวัดครับ

สิงห์ดำ:
แจมหัวแหวนปี 2506 ครับ นิรันตราย เตือนภัย คงกระัพัน แคล้วคลาด ปลอดภัย รวมอยู่ในพระหลวงปู่ทวดครับ :054:

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์):
งามครับท่านสิงห์เชิ๊ตดำ ^^" สุดยอดไปเลยครับผม :015: :053:

TUM:
นมัสการ สาธุ :054:

nutagul:
หลวงปู่ทวด ท่านคือสุดยอดแห่งนิรันตรายแล้วครับ สาธุ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version