หมวด มิตรไมตรี > บทความ บทกวี

เรื่องเล่าตอนดึกๆ

<< < (2/4) > >>

~EN13~:

--- อ้างจาก: @ZeRo@ ที่ 11 ต.ค. 2553, 09:52:54 ---ยาแพงใช่ว่าจะดี

หมอดีไม่จำเป็นต้องจ่ายยาแพง

ยาอย่างเดียวอาจไม่หาย ต้องทำอย่างอื่นควบคู่ไปด้วย

ยันต์แพงไม่จำเป็นต้องดี ยันต์ดีไม่จำเป็นต้องแพง

ยันต์อย่างเดียวไม่ได้ช่วยให้ชีวิตดีขึ้น ต้องทำบุญ ถือศีล สวดมนต์ ทำสมาธิ ร่วมด้วย

คิดดี พูดดี ทำดี ไปสู่สถานที่ดี ชีวีมีสุข

แค่ปวดหัวทำไมต้องไปปทุมวัน.. 07;

--- End quote ---

Get  เรยครับพี่น้อง  ชอบมากครับผม

ronin:
ขอบคุณท่านพี่มากครับ เล่าซะเห็นภาพเลย :095:

โองการยันนะรังสี:
   ข้อคิดสำหรับท่านที่อยากสักยันต์เพราะว่า ได้ยินมาว่าจะทำให้หนุนดวง สักแล้วดวงจะดี สักแล้วจะมีคนรัก

ขอให้อ่านบทความนี้ก่อนนะครับ

เพื่อนๆที่คิดว่า สักยันต์ 2-3 แถว สักสาริกาแล้ว จิ้งจกแล้ว จะทำให้ดวงดี มีคนเมตตารักใคร่นั้น

ก่อนท่านจะต้องมองดูที่ตัวของท่านเองเสียก่อน เริ่มจากการปรับปรุงตัวเองในด้านต่างๆเช่น การพูดการจา

ให้สุภาพเรียบร้อย ใช้คำพูดที่เหมาะสม สมควรไม่ใช่ มึงมา พาโวย ใช้สรรพพนามที่เป็นสัตว์สี่ขาเลื้อยคลานต่างๆ

มีสัมมาคารวะแต่งกายด้วยเสื้อผ้าถูกกาลเทศะ  ไม่ใช่ไปงานศพแต่ใส่เสื้อ สีแดงแจ๊ด  และถ้าต้องการความก้าวหน้า

หน้าที่การงาน ก็ต้องท่องคาถาว่า ไม่เข้างานสาย ไม่ขาดงาน ไม่ลางาน ไม่ป่วย ไม่เกี่ยงงาน

รับรองว่า ยันต์ที่สักไปจะช่วยเหลือท่านได้เห็นผลเร็วขึ้น

สรุป การที่จะให้ประสบความสำเร็จในด้านต่างๆ จะต้องมีองค์ประกอบหลายๆสิ่งเกื้อหนุนซึ่งกันและกัน

ลำพัง ถ้าจะมาพึ่งแต่รอยสักยันต์แต่เพียงอย่างเดียว คงช่วยอะไรท่านไม่ได้มากนะครับ

คนรักษ์พระ:

ขอบคุณมากครับท่านโองการยันนะรังสี  เห็นด้วยเลยครับ   พุทธคุณที่จะเกิด ต้องอยู่ที่พวกเราปฎิบัติตนด้วยนะครับ 

ขอบคุณครับ

ปล. คิดดี  ทำดี แล้วก็จะได้ดีครับ  ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

Ronaldo 2007:
 O0......หลวงพี่ขอให้แฟนผมกลับมานะครับ.. :063:
... :061:หลวงพี่ขอให้หนูปลดหนี้ได้ไวๆนะคะ..พระอาจารย์ครับ..พระอาจารย์ขา..ขอให้ๆๆๆๆๆๆๆ.. :073:
...เคยฟังพระอาจารย์ที่สักพูดกับผู้มาสัก :054:..อาตมาช่วย30นะ..โยมช่วยตัวเอง70นะ..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version