หมวด มิตรไมตรี > บทความ บทกวี

เรื่องเล่าตอนดึกๆ ภาค 2

<< < (2/3) > >>

หนึ่งดาวคนอง:
ขอบคุณครับเป็นคติเตือนใจที่ดี อยากได้ของดีต้องมีความอดทนแล้วแต่ครู อาจารย์ท่านจะให้เพราะท่านต้องพิจารณาว่า ลูกศิษย์เหมาะหรือสมควรจะได้อะไร มิใช่ว่าอยากไ้ด้อะไรก็ขอๆๆๆ ทุกสิ่งทุกอย่างที่ครู อาจารย์ท่านให้รับรองเป็นของดีที่ติดตัวไปตลอด รักษาให้ดีตามที่ครูอาจารย์บอก ก็จะมีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิต ขอบคุณครับ :053:

fork0:
ขอบคุณครับผม

knight1978:
กราบเรียนถาม พระอาจารย์ ยันต์ที่กล่าวข้างต้นคือยันต์อะไรครับ หน้าตาเป็นแบบไหนครับ

banmung:
ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วนึกถึงตัวเองครับ เคยขอเหมือนกัน แต่พระอาจารย์ท่านไม่ให้หลอกครับ ตอนนี้เลิกแล้วครับ ท่านให้อะไรก็อันนั้น ภูมิใจกว่าครับ

mac_novo:
ทองแท้ก็ย่อมเป็นทองแท้อยู่วันยังค่ำ ไม่ต้องมีค่าโฆษณา ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆภูมิใจที่ได้ป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นและวัดบางพระ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version