หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

ถึงเวลาเปลี่ยนธีมใหม่รับหน้าร้อน

<< < (2/5) > >>

Ramintra_Bangpra:
ขอโทษนะครับ ชื่อหลวงปู่ ออกเสียงว่าอะไรหรอครับ ฐิตคุโณ (ถิต-คุ-โน) หรือว่า (ถิต-ตะ-คุ-โน) ขออภัยด้วยครับคือว่าตอนผมก่อนออกจากบ้านผมจะท่องทุกครั้งอะครับกลัวออกเสียงผิดไม่ค่อยสบายใจอ่ะครับ  :075:

Ome:
โอ้ นึกว่าคอมเป็นไรไปซะอีก :095:
 ขอบคุณครับสำหรับรูปแบบใหม่ๆ

เจดต์:
ธีมรูปแบบใหม่สบายสายตาครับ แล้วยังดูเข้มขลังมากขึ้น..ขอบคุณครับท่าน :016: :016: :016: :016:

nirutjif:
 :015: :015: :015: :015:ชอบมากครับ ขอบคุณครับ

เว็บมาสเตอร์...:

--- อ้างจาก: Ramintra_Bangpra ที่ 09 เม.ย. 2556, 05:11:55 ---ขอโทษนะครับ ชื่อหลวงปู่ ออกเสียงว่าอะไรหรอครับ ฐิตคุโณ (ถิต-คุ-โน) หรือว่า (ถิต-ตะ-คุ-โน) ขออภัยด้วยครับคือว่าตอนผมก่อนออกจากบ้านผมจะท่องทุกครั้งอะครับกลัวออกเสียงผิดไม่ค่อยสบายใจอ่ะครับ  :075:

--- End quote ---

ฐิตคุโณ อ่านออกเสียง ถิ ตะ คุ โน
แปลว่าความหมายว่า ผู้มีคุณความดีตั้งมั่นไว้แล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version