หมวด บทสวดมนต์ และ คาถา > บทสวดมนต์

บทสวดก่อนบวช

(1/2) > >>

Tanglove:
พอดีจะบวชครับ อยากทราบต้องสวดอะไรให้ได้บ้างคับ

Bhakawata:
ธรรมยุติ หรือมหานิกายครับ บทสวดต่างกันครับ
ขออนุญาตแนะนำว่า เข้าไปหาท่านอุปัชฌาย์เลยครับ
ท่านจะเอาบทสวดให้ครับ

berm:
อนุโมทนาสาธุ

defetonezzzzzx:
ผมเวลาท่องจำได้หมด แต่เวลาเข้าโบสถ์ลืมหมดครับ ตื่นเต้น

nutagul:

--- อ้างจาก: Bhakawata ที่ 18 พ.ค. 2556, 08:12:42 ---ธรรมยุติ หรือมหานิกายครับ บทสวดต่างกันครับ
ขออนุญาตแนะนำว่า เข้าไปหาท่านอุปัชฌาย์เลยครับ
ท่านจะเอาบทสวดให้ครับ

--- End quote ---

ใช่ครับ ควรจะเข้าหาพระอุปฌาย์ก่อนเพื่อชักช้อมความพร้อมและพิธีการต่างๆครับ ขอโมทนาด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version