หมวด มิตรไมตรี > บทความ บทกวี

อยากจะไปสัก

(1/2) > >>

com:
 :054:รบกวนสมาชิกช่วยบอกเส้นทางไปวัดหน่อยครับโดยเริ่มจาก อ.บางบัวทอง(ขับรถไปเอง)  ขอบคุณครับ  คือผมจะไปสักเป็นครั้งแรกจะต้องทำอย่างไรบ้าง โดยมีข้อสงสัยดังนี้ครับ 1. จะต้องเตรียมของไหว้ครูอะไรบ้าง   2.  ไปถึงวัดแล้วจะต้องไปติดต่อใคร  3. สามารถเลือกรูปสักได้เองหรือเปล่า(ตั้งใจจะสักรูปเสือที่หน้าอกซ้าย)  4. จะไปได้ทุกวันหรือเปล่า(ขอวันที่คนน้อยยยย)   5. เวลาเริ่มสักกี่โมงถึงกี่โมง(จะได้กะเวลาถูกครับ)  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับที่ตอบ :053:

gear:
1. จะต้องเตรียมของไหว้ครูอะไรบ้าง   
ตอบ ทางวัดมีจัดเตรียมไว้ให้ครับ
2.  ไปถึงวัดแล้วจะต้องไปติดต่อใคร 
ตอบ ถ้าคุณจะไปสักก็ลองไปดูตามกุฎิต่างๆศรัทธาพระอาจารย์รูปไหนก็สักกับพระอาจารย์รูปนั้น
3. สามารถเลือกรูปสักได้เองหรือเปล่า(ตั้งใจจะสักรูปเสือที่หน้าอกซ้าย) 
ตอบ ถ้าไปครั้งแรกคงจะยังไม่ได้เสือหรอกครับ จะได้ยันต์ครูก่อนถ้าได้ยันต์ครูครบแล้วลองขออาจารย์ท่านดู จะได้หรือไม่ได้ก็สุดแล้วแต่อาจารย์ครับ
4. จะไปได้ทุกวันหรือเปล่า(ขอวันที่คนน้อยยยย)   
ตอบ ไปได้ทุกวัน ส่วนวันที่คนน้อยควรจะไปวันธรรมดา
5. เวลาเริ่มสักกี่โมงถึงกี่โมง(จะได้กะเวลาถูกครับ)
ตอบ สักตั้งแต่เช้าถึงเย็น ควรจะไปตั้งแต่เช้าครับ

เด็กด้อยความรู้:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ !!~

Gearmour:
สวัสดีครับ
   อย่างไรก็ดูให้ดี
25 บาท ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซองนะครับ
 เกินนั้นไม่ใช่
    มีสมุดให้เลือกภาพไม่ใช่นะครับ
 ขอบคุณครับ

gottkung:
ครับไปถึงก็ถามคนในวัดได้เลยครับ เพราะว่าการสักแบ่งเป็นหลายกุติครับ
เพราะพระอาจารย์ที่สืบทอดวิชาสักจากหลวงปู่มีหลายท่านครับผม
ส่วนการสักของวัดบางพระไปครั้งแรกต้องมียันต์ครูก่อนครับ ส่วนมากจะได้เก้ายอดกัน
แล้วก็ตามด้วยแปดทิศ งบน้ำอ้อย แล้วยันต์หรือรูปภาพอื่นๆจะตามมาครับ
วัดบางพระไม่มีสมุดภาพให้เลือกครับ ขอได้แต่จะได้ตามที่ขอหรือไม่ ขึ้นอยู่กับดวง และวิจารณญานของ
พระอาจารย์ผู้สักเป็นหลักครับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version