หมวด มิตรไมตรี > บทความ บทกวี

เรื่องเล่ายามบ่าย

<< < (7/7)

@ZeRo@:
สิ่งที่มีเอกลักษณ์ ย่อมเป็นสิ่งที่อยู่ยั้งยืนยง ตลอดกาล

ชื่อเสียงของเหล้าXO ไม่ได้เกิดขึ้นมาภายในแค่เสี้ยววินาที
มันต้องเพาะบ่มจนได้ที่ จนเป็นวิสกี้ชั้นดี แค่ได้กลิ่น ไม่ต้องชิม ก็รู้แล้วว่าของเขาดีจริง
ใส่ในขวดเหล้าขาวก็ยังรู้ได้ว่าเหล้าดี:016:

เหล้าขาว ถึงจะอยู่ในขวดXO ดมยังไงก็ฉุน :001:

มีหัวเชื้อเหล้าXO ผสมแค่เป๊กเดียว มันไม่ทำให้เหล้าขาว กลายเป็นเหล้าชั้นดีได้หรอกนะครับ :001:

golf161:
หิวกันพอดีเลย

aaaaa:
ขอบคุณครับ....
ชื่อเสียงเป็นสิ่งจำเป็นในสังคมไทยไปแล้วคนบางกลุ่มถึงจะให้ข้อคิดเท่าไรก็ไม่คิดรับรู้ข้อคิดนั้นครับ

เพราะสังคมไทยสมัยนี้มีแต่คนเห็นแก่ตัวจิตใจไม่ถึงคำสอนที่เป็นการติเตือนให้คิดครับ...ไม่มีศาสนาบำรุงจิตใจในบางสังคมครับ

kanrayawong:
บ้านเราก็ขายก๋วยเตี๋ยวค่ะ เป็นสูตรจากคุณยายแต่เราไมไ่ด้ตั้งชื่อร้านนะ เพราะว่าเราขายเป็นของเสริม หลักๆบ้านเราขายกาแฟ ส่วนตัวถ้าเราจะตั้งชื่อก๋วยจั๊บเราคงจะใช้ชื่อยาย ให้เกียรติและระลึกถึง เดี๋ยวนี้นะมีวิธีการหาเงินเยอะมาก โปรโมตเฟสบุค live สด หรือบางคนเข้าใจเทรนด์ตลาดหุ้น ก็เล่นหุ้นกัน เขาได้เงินไว แต่ก็เสี่ยงสูง เราไม่ค่อยเข้าใจนะแต่ก็ศึกษาอยู่เหมือนกัน

pang46:
 :017:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version