หมวด บทสวดมนต์ และ คาถา > คาถาอาคม

คาถาบูชา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม

(1/6) > >>

โองการยันนะรังสี:
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก ขอเพิ่มเติมเนื้อความนะครับ มีหลายๆท่านอายากได้คาถาบุชา เห็นสอบถามกันหลายครั้ง

ผมได้รับความเมตตาจากท่านพระอาจารย์และท่านประธานบอร์ด ได้บอกกับผมว่า

คาถาในแผ่นนี้ แผ่นเดียวก็เพียงพอแล้วครับ ดีครบทุกด้าน และที่สำคัญ สมัยที่หลวงปู่เปิ่นท่านยังดำรงขันธ์

ท่านได้เมตตาอนุญาติให้เผยแพร่ เมตตาให้ลูกศิษย์นำไปสวดบูชากัน (อนุญาตให้ใช้ได้)

จึงไม่ต้องกลัวว่าจะผิดคำครู เพราะบางวิชาคาถาจะต้องมีการตั้งพานขันธ์ครูก่อนที่จะเรียน

เครดิต คุณ Kitisin  ผมเห็นนำมาโพสไว้เลยขอนำมาปักหมุดไว้ให้สมาชิกได้อ่านกันครับ

~เสน่ห์โจรสลัด~:
อ่อ ถ้าอยากได้กัน ที่กุฏิใหญ่ มีให้นะครับผม แวะไปก็เชิญหยิบ แล้วรวมกันทำบุญ คนละเล็กน้อยเพื่อเป็นทุนในการตีพิมพิ์ต่อไป  :089:

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์):
ขอบคุณครับผม ได้ประโยชน์เยอะเลยหล่ะครับ  :054:

ชลาพุชะ:
ขอช่วยแปล บทนี้ด้วยจะเป็น พระคุณ ยิ่ง

สิทธะมัตถุ (3จบ) อิทังพะลัง เอตัสสมีง ระตะนัตตะยัสสมีง สัมปะสาทะนะ เจตะโส

peachsama:
อนุโมทนาในส่วนกุศลที่เผยแพรขอรับพี่น้อง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version