หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

ประกาศถึงสมาชิกทุกๆท่าน เรื่องการตอบกระทู้เก่าๆ ขุด-ปั๊ม ตอบกระทู้

(1/5) > >>

โองการยันนะรังสี:
               เนื่องจากในช่วงนี้มีสมาชิกไปขุดกระทู้เก่าๆ ที่เคยโพสไว้เมื่อนานมากแล้วขึ้นมาตอบ

หรือมีการตอบกระทู้โดยไม่มีสาระ เช่น  อิอิ  555  thk สวยจังเลย  แจ่มมาก  ดีจังเลย

รวมถึงการใช้อีโมชั่นโดยไม่มีข้อความ (เรียกว่าการขุด-ปั๊มกระทู้)

จึงทำให้สมาชิกที่เข้ามาอ่านต่อทีหลังนั้นเกิดความสับสน จนทำให้สมาชิกเกิดการเข้าใจกันผิด

อย่างเช่นกระทู้นี้เป็นต้น  http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,1015.html  

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือ ห้าม ขุดกระทู้หรือปั๊มกระทู้ และตอบกระทู้ที่เก่ามากๆ โดยไม่มีเหตุอันควร

หากท่านต้องการแสดงน้ำใจต่อสมาชิก ให้คลิ๊กระบบขอบคุณแทนที่จะตอบแบบสิ้นคิด

ถ้าทีงานมีการตรวจพบว่า ท่านใดมีพฤติกรรมที่ ขุด-ปั๊มกระทู้ โดยเจตนาหวังที่จะเพิ่ม ค่าจำนวนกระทู้ หรือ แถบระดับความสามารถ และ พลังชีวิต
            จะถูกตัดสิทธิ์การเป็นสมาชิกทันที  (แบนถาวร) เพราะค่าต่างๆที่กล่าวมานั้นเทียบไม่ได้กับ จำนวนตัวเลขของ ระบบการขอบคุณ

ซึ่งเป็นระบบใหม่ที่ติดตั้งขึ้น และเป็นการแสดงน้ำใจ ระหว่างสมาชิกด้วยกันครับ

โดยประกาศฉบับนี้ให้มีผลบังคับใช้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ตัวอย่างค่าตัวเลข ระบบการขอบคุณ

berth1999:
น้อมรับคำสั่งครับท่าน

~@เสน่ห์เอ็ม@~:
รับทราบ ครับ

...ปราณจิต...:
ครับผม

MR.saddd:
ทราบแล้วครับ

:054: :054: :054:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป