ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาเพชรหลีก (หลวงปู่ทอง วัดราชโยธา  (อ่าน 21369 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เพื่อเผยแผ่ คาถาที่เก็บมานาน

คาถาเพชรหลีก  (หลวงปู่ทอง วัดราชโยธา)

นะโม 3 จบ
ยะมิอิสะ  พุทโธ
- ให้บริกรรมจับชายพกไว้ แทงมิถูกเลย -
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
ตอบ: คาถาเพชรหลีก (หลวงปู่ทอง วัดราชโยธา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 05:33:23 »
บริกรรมจับชายพกไว้คือไรหรอคับ
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: คาถาเพชรหลีก (หลวงปู่ทอง วัดราชโยธา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 07:58:24 »
^
^
^
อยากรู้เหมือนกันครับผม

ออฟไลน์ bird13342

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 08:41:50 »
อยากรู้เหมือนกันครับ

:017: :017: :017:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 09:11:15 »
คนสมัยก่อน นิยมนุ่งจูงกระเบน
ชายพกก็คือบริเวณขอบชายกางเกงแถวๆหูกางเกงนั่นแหละครับ
หรือชายเสื้อก็ได้ คาถานี้เป็นคาถาที่สั้นๆจำได้ง่ายครับ
แต่อานุภาพไม่น้อยเลย จริงๆบทนี้มียาวกว่านี้ครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2552, 09:11:40 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 10:37:07 »
คนสมัยก่อน นิยมนุ่งจูงกระเบน
ชายพกก็คือบริเวณขอบชายกางเกงแถวๆหูกางเกงนั่นแหละครับ
หรือชายเสื้อก็ได้ คาถานี้เป็นคาถาที่สั้นๆจำได้ง่ายครับ
แต่อานุภาพไม่น้อยเลย จริงๆบทนี้มียาวกว่านี้ครับ :001:
ขอบคุณกอตคุงครับ สำหรับความรู้ใหม่