ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่เปิ่น ปี2519 อีกหนึ่งพิมพ์  (อ่าน 1018 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
       เหรียญหลังนางกวัก ปี 2519 สร้างพร้อมเหรียญรุ่นแรก(รุ่นพิเศษ) หลังเสือ ออกพร้อมกันปลุกเสกพร้อมกัน ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ครึ่งองค์ด้านหลังเป็นยันต์นางกวัก ครับ เท่าที่ทราบมาเซียนพระจะไม่ได้นิยมพิมพ์นี้เท่าไหร่ครับ แต่ผมถือว่าวัตถุมงคลทุกชิ้นที่หลวงปู่ สร้าง ถือเป็นสิ่งที่ยึดเหนี่ยวจิตใจลูกศิษย์ครับ นิมนต์หลวงปู่ขึ้นคล้องคอ อาราธนาไปด้วย ไปไหนมาไหนก็อุ่นใจครับ ส่วนข้อมูล เบื้องลึก ว่าสร้างจำนวนเท่าไหร่ มีกี่เนื้อ ผมไม่มีข้อมูลเลยน่ะ ครับ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ด้านหน้าครับภาพไม่ค่อยชัดเท่าที่ควร ขออภัยด้วยครับ

ด้านหลัง ครับ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ ด้วยความเคารพ... :089: :089:

[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]