ผู้เขียน หัวข้อ: ถามศิษย์อาจารย์ทองตลาดพลูครับ  (อ่าน 4934 ครั้ง)

ออฟไลน์ chooclub

• ตติยะ
รบกวนถาม เป็นศิษย์อาจารย์ทองตลาดพลู มีคาถาอะไรหรือป่าวครับพอดีเป็นลูกศิษย์ใหม่ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ถามศิษย์อาจารย์ทองตลาดพลูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 01:01:42 »
ปรกติศิษย์พ่อทอง จะได้คาถาเสกข้าวก่อนรับประทานมานะครับ
ที่สำนักท่าน มีเขียนติดไว้อยู่ครับ
ส่วนคาถาปลุกตัวนั้น ไม่แน่ใจว่าได้กันทุกคนหรือไม่
แต่ศิษย์รุ่นเก่าๆส่วนมากแล้วจะได้กันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ตอบ: ถามศิษย์อาจารย์ทองตลาดพลูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 06:45:20 »
ส่วนมากคนที่ไปสักแล้ว อาจารย์ท่านจะให้คาถา "เสกข้าว" มาใช้ครับ...เพราะบทนี้อาจารย์บอกว่า รวมหมดทุกอย่างครับ

ลงให้อีกทีครับ คาถา "เสกข้าว"..... "สิโรมาจะติ นะโมพุทธายะ เหยียดเบงคงเบง นึมึพึทึอึ คกคะละอะ อึตึ อิติคงคัง สะระณังคัจฉามิ คงคงอะ"
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ chooclub

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 03:34:40 »
ครับได้มาเหมือนกันครับคาถาเสกข้าว  ตอนนี้ผมใช้ทุกมื้อแรกของวันครับ เพราะส่วนใหญ่ไม่ค่อยอยู่บ้าน