ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน พี่ๆ ช่วย ตอบทีครับ  (อ่าน 991 ครั้ง)

ออฟไลน์ terktidwhan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวน พี่ๆ ช่วย ตอบทีครับ
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 01:29:04 »
คือว่า ผมได้ สร้อยข้อมือ เสือหมอบ มาอะครับ พร้อมกับ เหรียญ ร.5 สยามินทร์ ห้อยคู่ กับตระกรุด อะครับ

ผมจึงอยากรู้ว่า มีกฏ และข้อห้าม อย่างไรบ้างอะครับ แล้ว พอจะมี คถาบูชา ไหมครับ

แล้วมีอีกคำถาม 1 อยากถาม มากครับบ แต่ รอพี่ๆ มาตอบ คำถามแรกก่อนดีกว่า :)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวน พี่ๆ ช่วย ตอบทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 01:37:28 »
ในความคิดผมนะครับ จะเอาเหรียญ ร.๕ มาขึ้นคอ

และเอาเสือหมอบแขวนที่มือครับ.. :015:  :053:

หรือไม่ก็ ลองถาม สมาชิกในบอร์ดดูครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวน พี่ๆ ช่วย ตอบทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 01:42:44 »
ระลึกถึงคุณบิดามารดา และ ระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ศรัทธาเชื่อมั่น

คือสิ่งนำมาให้รุ่งเรือง คาถาไม่ต้องกล่าว ตั่งมั่นไว้ระลึกไว้ ดีแล้ว สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ terktidwhan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 01:47:07 »

ขอบคุณครับ พี่ๆ  ที่ให้ความรู้ :)

คือ เมื่อวาน ผมใส่ แล้วไป ร่วมวง สมุนไพร อะครับ แล้ว บังเอิญ ลืมถอด จะเป็นอะไรไหมอะครับ

นอนคิดทั้งคืน เลย T T ผมกลัว เรื่องนี้ เนี่ยแหละ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 03:07:35 »

ขอบคุณครับ พี่ๆ  ที่ให้ความรู้ :)

คือ เมื่อวาน ผมใส่ แล้วไป ร่วมวง สมุนไพร อะครับ แล้ว บังเอิญ ลืมถอด จะเป็นอะไรไหมอะครับ

นอนคิดทั้งคืน เลย T T ผมกลัว เรื่องนี้ เนี่ยแหละ

ไอที่ว่าสมุนไพร คือ ดูดกัญชารึป่าวครับ พอดีเด็กแถวบ้านมันใช้คำนี้ แทน คำว่ากัญชา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 03:37:08 »
เป็นคนดี คิดดี พูดดี ทำดี อะไรที่ไม่ดี
ก็ควรหลีกเลี่ยงครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 06:48:46 »
ผมก็ห้อยเสด็จปู่ ร.5 อยู่ครับห้ามกินเนื้อวัวครับและท่องพระคาถาของเสด็จปู่ร.5ด้วยครับ(ถ้าเลิกได้ก็ดีครับ) :114:
รักและศรัทธา