ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดของที่ใหน  (อ่าน 1756 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตะกรุดของที่ใหน
« เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 07:15:21 »
 อยากทราบว่าตะกรุดวัดใหนสร้างครับ
พอดีอยากรู้เลยคลี่ออกถ่ายรูปมาให้พี่น้องชาวบางพระ
ช่วยดูให้หน่อยครับว่ารอยจารย์แบบนี้ ออกวัดใหนครับ
ขออภัยภาพไม่ค่อยชัดครับมือใหม่ครับพยายามถ่ายหลายท่าแล้วครับใด้แค่นี้ครับ  :054: :054:

ขอบคุณทุกท่านครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2552, 07:16:48 โดย ยอดรัก..บางแค »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ตะกรุดของที่ใหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 12:32:25 »
ของที่ไหน จารยันต์พุฒซ้อน

มาเป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 09:32:22 »

ขอบคุณครับที่มาให้กำลังใจ แต่อยากทราบว่า  ยันต์พุฒซ้อน พุทธคุณ ด้านใหน ครับ  :062:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 09:40:33 »

ขอบคุณครับที่มาให้กำลังใจ แต่อยากทราบว่า  ยันต์พุฒซ้อน พุทธคุณ ด้านใหน ครับ  :062:

สวัสดีครับ

ผมพุดง่ายแล้วได้ใจความเลยนะครับ ว่า

พุทธคุณทางด้าน ยอดมหานิยม ยอดมหาเสน่ห์

ยอดเมตตา ..... :002:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 11:35:48 »
ไม่ทราบจริงๆครับ แต่ดูจากภาพแล้วยังไม่เก่าเท่าไหร่ เป็นสายเพชรบุรีหรือป่าว รู้อย่างเดียวว่าแท้แน่นอนครับ :025:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 11:58:01 »
ตะกรุดเป็นสิ่งที่ตอบยากครับ  ขนาดคลี่ออกมาดูยังไม่รู้ที่เลย(ส่วนมากเขาก็ห้ามคลี่ดูนะครับ)
ต้องหาข้อมูลว่า คนที่ได้มา ได้มายังไง มาจากที่ไหน ได้มาจากใครลองไปถาม ชัวกว่าครับรู้คำตอบแน่
 เพราะยันต์นี้  เป็นยันต์ที่พระเกจิอาจารย์ในประเทศไทยใช้กันเยอะมากครับ นะโมพุทธายะ

ยันต์นี้ ....เด่นทุกด้านครับ ไม่ใช่แค่เมตตาเท่านั้น แล้วแต่ท่านที่ลงตะกรุด จะเสกให้ไปทางไหน

มหาอุดก็ได้ คงกระพันก็ได้ แคล้วคลาดได้อีกหละครับ หรือจะเมตตามหานิยม ก็ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2552, 12:01:59 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 02:21:21 »
ใจถึงดีครับ คลี่ออกมาดูให้รู้ดำรู้แดงกันไปเลย
 :002: แต่ผมก็ไม่สามารถชี้ชัดได้ว่าของที่ใดเช่นกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ