ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 744 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoLoMoND

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนด้วยครับ
« เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 06:49:43 »
รบกวรพี่ๆอีกครั้ง  กับกุฏิ พระอาจารย์ที่สักที่วัดบางพระ อ่ะครับ

ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป ช่วยบอกทางไปทุกกุฏิเลยได้ไหมครับ

ผมอยากได้ของดีจากทุกๆพระอาจารย์อ่ะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้า ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 02:11:44 »
กุติพระอาจารย์ที่ท่านทำการสักนั้นจะอยู่ไม่ไกลจากกันเลยครับ
เรียกได้ว่าแทบจะติดๆกันเลยด้วยซ้ำ
ถ้าไปถึงวัดแล้ว ลองสอบถามพี่ๆในวัด รับรองว่าไม่มีหลงครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ