ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์นี้ละ...ที่ได้จากหลวงพี่พันธ์  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่รู้เรียกว่าอะไร ด้านไหน
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ตอบ: ยันต์นี้ละ...ที่ได้จากหลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 06:34:57 »
เข้ามาชมครับไม่ทราบเหมือนกัน
แต่รับรองครับว่าต้องเป็นของดีแน่นอน
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
ตอบ: ยันต์นี้ละ...ที่ได้จากหลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 10:48:44 »
มืดนิดนะคับ  มองไม่ค่อยเห็นเลยคับ   แต่ผมว่าคงสุดยอดดดด
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 06:27:25 »
หลวงพี่ให้ของดีหมดละครับสุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:13:37 »
อาจจะพอเป็นประโยชน์ได้บ้างครับ

เลข ๑ หมายถึง  คุณแห่ง พระนิพพาน อันยิ่งใหญ่
เลข ๒ หมายถึง  คุณแห่ง พุท โธ
เลข ๓ หมายถึง  คุณแห่งแก้ว ๓ ประการ ( พระรัตนตรัย ) และอีกความหมายคือพระไตรปิฎก
เลข ๔ หมายถึง  คุณแห่งมรรค ๔ ผล ๔, หมายถึงคุณแห่งพระโลกบาลทั้ง ๔, หมายถึงพรหมวิหาร ๔,
                          และหมายถึงพระฤาษีกัสสปะ
เลข ๕ หมายถึง  คุณแห่งศีล ๕
เลข ๖ หมายถึง  คุณแห่งไฟ หรือพระเพลิง, หมายถึงคุณแห่งพระอาทิตย์
เลข ๗ หมายถึง  คุณแห่งลม หรือพระพาย
เลข ๘ หมายถึง  คุณแห่งพระกรมฐาน, หมายถึงคุณแห่งศีล ๘, หมายถึงคุณแห่งพระอังคาร
เลข ๙ หมายถึง  คุณแห่งมรรค ๔ ผล ๔ พระนิพพาน ๑, หมายถึงคุณแห่งพระเกตุ
เลข ๑๐ หมายถึง  คุณแห่งครูบาอาจารย์, หมายถึงคุณแห่งอากาศ, หมายถึงคุณแห่งศีล ๑๐, หมายถึงคุณแห่งพระเสาร์ ๓๐ ทัศ
เลข ๑๒ หมายถึง  คุณแห่งมารดา, คุณแห่งพระคงคา, หมายถึงคุณแห่งพระราหูถ
เลข ๑๔ หมายถึง  คุณแห่งพระสังฆเจ้า
เลข ๑๕ หมายถึง  คุณแห่งพระจันทร์
เลข ๑๗ หมายถึง  คุณแห่งพระพุธ
เลข ๑๙ หมายถึง  คุณแห่งพระพฤหัสบดี
เลข ๒๐ หมายถึง  คุณแห่งพระเสาร์กำลังสอง
เลข ๒๑ หมายถึง  คุณแห่งบิดา, หมายถึงคุณแห่งพระธรณี, หมายถึงคุณแห่งพระศุกร์
เลข ๓๓ หมายถึง  คุณแห่งอักขระถ
เลข ๓๘ หมายถึง  คุณแห่งพระธรรมเจ้า
เลข ๓๙ หมายถึง  คุณแห่งพระแม่โพสพ หรือขวัญข้าว
เลข ๔๑ หมายถึง  คุณแห่งอักษร หรืออักขระ
เลข ๕๖ หมายถึง  คุณแห่งพระพุทธเจ้า
เลข ๒๒๗ หมายถึง  คุณแห่งศีล ๒๒๗

ขอบคุณแหล่งข้อมูลจากหน้าเวปบอร์ดวัดบางพระของเรานี่เองครับ :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 07:28:17 »
อะไรอะน้าอ๊อด มืดมองไม่เห็นเลย

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 09:02:07 »
ผมก็ไม่รู้ความหมายครับแต่สังเกตุทดลองบวกไม่ว่าแนวตั้ง แนวนอน แนวทะแยง จะได้ผลลัพธ์ เท่ากับ 34 ครับ ใครรู้ช่วยเฉลยหน่อยครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ต.ค. 2552, 01:01:25 »
โอ้โฮ!   ส่งรูปมาไม่สงสารสายตาคนแก่เลยนะ  อยากชมบ้าง แต่แหมมันมืดไปหมดมองเห็นลางๆ
เหมือน คนซูดานสักหมึก ส่งชัดๆมาชมกันหน่อยนะ อยากเห็นๆ.....
:089: :089:
.................................................ลุงต้อเอง..................................

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ต.ค. 2552, 08:22:40 »
 :002:ขอ
โทษครับรูปนี้ผมได้เอามาจาก Wab.บางพระครับ
ของจริงของผมสักน้ำมันครับ
เเละหายไปเเล้วด้วย :070:
เลยไม่มีรูปที่ชัดเลยครับ