ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนพี่ๆ ครับ เรื่องพระสี  (อ่าน 705 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ผมไม่ได้ใช้นานมากแล้ว ไม่ได้ให้เหล้า มานานพอสมควร หลายเดือนอยู่

ถ้าจะนำกลับมาใช้ใหม่นี่ ยังได้อยู่หรือป่าวครับ หรือว่าต้องไปเอาใหม่ครับ :010:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: มีเรื่องรบกวนพี่ๆ ครับ เรื่องพระสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 12:44:45 »
แนะนำว่านำกลับไปให้หลวงปู่ประสิทธ์ให้อีกครั้งก็ดีครับ
เคยได้ยินว่าบางคนได้ไปแล้วไม่ได้ให้เหล้าเลย พอนำกลับไปให้ท่านประสิทธ์ให้อีกครั้ง
ก็โดนท่านดุว่า "ทำไมเอาไปแล้วไม่เลี้ยงให้ดีๆ"
ก็ต้องใช้วิจารณญานในการตัดสินใจนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ตอบ: มีเรื่องรบกวนพี่ๆ ครับ เรื่องพระสี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 01:02:12 »
ขออีกเรื่องครับ

ถ้า จะเอาไปให้เพื่อนบูชาต่อ จะได้ไหมคับ