ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคล พระอาจารย์เผือด นราสโภ วัดมะกอก ตลิ่งชัน  (อ่าน 6874 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supol

• ทุติยะ
  • **

๑.ร็อกเก็ตพระอาจารย์เผือด

๒.เหรียญทองแดงพระอาจารย์เผือด

๓.ร็อกเก็ตพระอาจารย์เผือดใส่กรอบเลี่ยมทอง

๔.พระสมเด็จเนื้อผง (พระอาจารย์เผือดเป็นผู้สร้างเองทุกขั้นตอน)

๕.เบี้ยแก้ห้อยคอตัวเล็ก

๖.เบี้ยเปลือยจานอักขระหน้า-หลังเต็มตัว

๗.เบี้ยฟัน๓๒ซี่

๘.ปลัดขิก ไม้เขยตาย

๙.ปลัดขิกไม้มะยมตายพราย

๑๐.ตระกรุดโทน                       ๑๑.ตระกรุดโสรฬ

๑๒.เบี้ยแก้ มีรูสำหรับร้อยเชือก

๑๓.เบี้ยครู ตัวใหญ่

๑๔.มีดหมอจานอักขระ(มีด้ามเดียวที่เป็นของติดตัวของท่าน)

๑๕.ตระกรุดมหาระงับ

๑๖.ตระกรุดมหาระงับ  และ   ตระกรุดโสรฬ

๑๗.เบี้ยครูตัวใหญ่ เบี้ยฟัน๓๒ซี่ เบี้ยมีหู เบี้ยตัวเล็ก เรียงตามลำดับ

๑๘.ตระกรุดโทน และ ตระกรุดโสรฬทั้ง๒อัน เรียงตามลำดับ

๑๙.รวมของ

ยังมีประวัติและภาพอื่นๆที่เกี่ยวข้องพระอาจารย์เผือด วัดมะกอก ที่เก็บนำมาไว้ทีบ้านของท่านหลังจากท่านมรณะภาพไปแล้ว
แต่จะนำมาUpdateให้ในภายหลังนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชม
 :050:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2552, 07:38:19 โดย Supol »
L E K

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ มีเพียบเลย  :016:   

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
ของดีทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม สวยทุกชิ้นเลย ครับ

ออฟไลน์ don

• ตติยะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ อยากเห็นด้านหลัง สมเด็จ ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แต่ละชิ้นหาชมได้ไม่ง่ายเลย

ด้วยความเคารพครับ ถ้าเป็นไปได้อยากจะขอชม
ลายสักฝีเข็มของหลวงตาเผือดท่านบ้างครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
ตอบคุณ ยอดรัก..บางแค

สำหรับพระสมเด็จด้านหลังเป็นพื้นเรียบไม่มีลงยันต์อะไรครับ เลยไม่ได้ถ่ายมาให้ดู

• ทุติยะ
  • **

อันนี้แก้ไขเพิ่มเติมใหม่นะครับ

๑๕.ตระกรุดมหาระงับ

๑๖.ตระกรุดมหาระงับ  และ   ตระกรุดโสรฬ

๑๗.เบี้ยครูตัวใหญ่ เบี้ยฟัน๓๒ซี่ เบี้ยมีหู เบี้ยตัวเล็ก เรียงตามลำดับ

๑๘.ตระกรุดโทน และ ตระกรุดโสรฬทั้ง๒อัน เรียงตามลำดับ

๑๙.รวมของ

๒๐.ผ้ายันต์

๒๑.ตัวปั๊มสัก ซึ่งหลวงพ่อเป็นผู้แกะขึ้นเอง

ต่อไปคือหัวใจของหลวงพ่อเผือด ซึ่งผมได้เก็บไว้หลังจากพิธีฌาปนกิจศพของท่าน
หัวใจของท่านไม่ถูกเผาไปเป็นขี้เถ้าแบบร่างกายส่วนอื่นๆ ซึ่งเป็นที่น่าอัศจรรย์ใจยิ่งนัก
ปัจจุบันนำมาปิดทองบูชาไว้ที่บ้านครับ
ซึ่งลูกศิษย์ของท่านที่แวะมาที่บ้านมักจะขอดู แต่คงไม่ได้เห็นแบบชัดๆเพราะใส่โกฐไว้เป็นอย่างดี
วันนี้จึงนำออกมาถ่ายภาพไว้ให้ทุกท่านได้ชมพร้อมกันทีเดียวเลยครับ  :016: :015:

๒๒.หัวใจพระอาจารย์เผือด

๒๓.หัวใจและเส้นผมพระอาจารย์เผือด

๒๔.รูปจากกุฏิของหลวงพ่อที่นำมาบูชาไว้ที่บ้าน

๒๕.พระที่ท่านสร้างขึ้นเอง

๒๖.โกฐเก็บกระดูกของท่าน

๒๗.และสุดท้ายภาพที่ใช้ในงานฌาปนกิจศพของท่าน

:054: ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมนะครับ  :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2552, 12:00:46 โดย Supol »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รูปภาพแต่ละรูปล้วนแล้วแต่สุดยอดครับ
ขอกราบนมัสการหลวงตาเผือด และคุณปู่เที่ยง น่วมมานามา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ช่วยดูให้หน่อย ของหลวงตาเผือดหรือ.ปุ้ม :054:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับสำหรับรูปภาพดีๆแบบนี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สุดยอดมากเลยครับ ตัวจริงเลยนะนี่ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม เบี้ยแก้ ท่านดีจริงๆ เจอกับตัวเอง สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ chaichat

• หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
  • ปัญจมะ
  • หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
แน่นอนมากคับ ตัวจริงเลย :016: :015:
เราไม่เก่ง  แต่อาจารย์เราเก่ง  เราจึงเชื่อ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม สุดยอดจริงๆแต่ชิ้นสวยงามและหายากเป็นพิพิธภัณฑหลวงปู่เผือดย่อมๆเลยครับ ขอแสดงความนับถือ  :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ ทุกอย่างล้วนแล้วแต่สุดยอดจริงๆครับ.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
สวยงามน่าเก็บสะสมมากเลยครับ
 วัตถุมงคล หลวงพ่อเผือด วัดมะกอก

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการหลวงตาเผือดด้วยเศียรเกล้า

ได้ดูภาพแต่ละภาพ นึกถึงหลวงตาท่านนะครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา