ผู้เขียน หัวข้อ: ลายสักนี้เรียกว่าอะไรครับ  (อ่าน 2397 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
ลายสักนี้เรียกว่าอะไรครับ
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 06:12:41 »
เมื่อวานนี้มีโอกาศเลยไปวัดบางพระสักเพิ่มครับ
หลวงพี่นันเมตตาให้ลิงลมมาและหลวงพี่แป๊วให้มาอีกลายไม่ทราบเรียกว่าอะไรอยู่ตรงด้านซ้ายสุดครับเลยอยากทราบว่ายันต์อะไรและพุทธคุณอะไรบ้างครับลิงลมด้วยนะครับ

• จตุตถะ
ตอบ: ลายสักนี้เรียกว่าอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 06:23:06 »
ส่งรูปไม่ได้ครับสงสัยเว็บมีปัญหา แล้วจะส่งให้ดูนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ลายสักนี้เรียกว่าอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 06:28:53 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

วิธีลงรูปครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html

แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ

ด้วยความเคารพ มารบูรพา ศิษย์วัดตะเคียน สวัสดีครับ  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 06:36:12 »
รอชมรูปนะครับ ส่วนลิงลมอุปเท่ห์เน้นทางป้องกันตัว แคล้วคลาดปลอดภัย ว่องไว ดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 06:51:31 »
ลองเข้าไปดูในนี้ครับ ผมฝากรูปไว้น่าจะดูได้

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 06:55:39 »
เย้ได้แล้วรบกวนช่วยวิจารย์ด้วยนะครับ เดือนหน้าต้องไปอีกครับ หลวงพี่ท่านยังไม่ให้ 8 ทิศครับ อยากได้มากๆๆๆ แล้วพุทธคุณสาริกาคู่คืออะไรครับ ผมพึ่งฝากตัวเป็นศิษย์ครับ คาราวะศิษย์พี่ๆๆๆๆด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 07:03:25 »
แปดทิศ ลองขอพระอาจารย์ท่านดูครับ

ส่วนยันต์สาริกา เด่นไปทางเมตตามหานิยมครับ   

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดนะครับ  :089: 

ขอให้เต็มหลังไว ๆ นะครับ สู้ๆ  :016:   :053: 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 07:07:53 »
ยันต์ที่หลวงพี่แป๊วสักให้คือตัวเทาะว์ครับ ส่วนที่ว่าลงคาถาอะไรนั้น ผมก็ไม่สามารถบอกได้เพราะ
อ่านไม่ถนัด แต่ที่แน่ๆสิ่งใดที่ครูบาอาจารย์ท่านให้มานั้น ย่อมเป็นของดีประเสริฐอย่างที่สุดสำหรับศิษย์แน่นอนครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 10:37:05 »
ฝีเข็มเอกลักษณ์พระอาจารย์แป๊ว ได้ยันต์เฑาะว์ด้วยรักษาดีๆนะครับ คงกระพันแคล้วคลาดดีนักแล เท่าที่ผมรู้มี2อย่าง คือ"เฑาะว์มหาอุด" และ "เฑาะว์มหาพรหม" ส่วนมากจะอยู่ในพระเครื่องของวัดกลางบางแก้วครับ เซียนพระจะรู้กันดี  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2552, 10:46:35 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 06:25:26 »
ยังไงของดีชัวๆครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 10:37:36 »
สิ่งที่ครูอาจารย์มอบให้
ของดีทั้งนั้นครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 11:23:17 »
ยันต์นี้ทุกคนหลวงพี่แป๊วท่านลงให้ทุกคนที่สักกับท่านเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา...
ผมก็ได้มาเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 08:01:01 »
วันที่ 23 ผมก้อไปมา

ได้ยันต์มาเหมือนกัน เลยน๊ะครับ พี่ suksit 

แล้วก้อได้สักกับอาจารย์ปิ๊ด แต่ม่ะรู้ว่ายันต์อะไร

ยินดีด้วยนะ

ของดี  :015: