ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1218 ครั้ง)

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
« เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 08:10:55 »
บางวันบางคืนมีอาการเหมือนมีตัวอะไรไต่ตามตัวจนนอนไม่หลับบางวันก็รู้สึกหนาวขนลุกซู่ขึ้นมาไม่ทราบว่าคืออะไรฝากผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 10:43:06 »
ไรฝุ่นหรือเปล่าครับ
บางทีอาจจะแพ้อากาศ
ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ระวังสุขภาพด้วยนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ต.ค. 2552, 10:54:21 »
ไรฝุ่นหรือเปล่าครับ
บางทีอาจจะแพ้อากาศ
ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ระวังสุขภาพด้วยนะครับ
เป็นไปได้นะครับ  ลองทำความสะอาดที่นอนดูนะครับ แล้วพี่มีอาการคัดจมูกร่วมด้วยปะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 11:53:46 »
มั่นสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิก่อนนอน  เดี๋ยวอาการแบบนั้นจะหายไปเองครับ
ผู้ที่สักเยอะๆ อาจมีอาการแบบนี้เป็นบางคนครับ ถ้าจิตไม่นิ่ง ไม่มีสมาธิพอ บางคนกินเหล้าเมายาเกิดอาการของขึ้นบ่อยๆก็มีครับ
เพราะในตัวมีอักขระเลขยันต์เยอะ ของเยอะ อาจทำให้ร้อนลุ่ม ขนลุกขนพอง หนาวๆร้อน วิธีแก้อย่างที่บอกข้างต้นครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 07:13:09 »
มั่นสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิก่อนนอน  เดี๋ยวอาการแบบนั้นจะหายไปเองครับ
ผู้ที่สักเยอะๆ อาจมีอาการแบบนี้เป็นบางคนครับ ถ้าจิตไม่นิ่ง ไม่มีสมาธิพอ บางคนกินเหล้าเมายาเกิดอาการของขึ้นบ่อยๆก็มีครับ
เพราะในตัวมีอักขระเลขยันต์เยอะ ของเยอะ อาจทำให้ร้อนลุ่ม ขนลุกขนพอง หนาวๆร้อน วิธีแก้อย่างที่บอกข้างต้นครับ

ต้องไปเพิ่มครับ จริงๆ พวกพี่ๆบอกมาครับ และที่คุณtuxkyได้บอกมาก็ช่วยได้มากเลยครับ ของผมจะอักขระและลายสักจะนูนขึ้นมาครับ  อาการขนลุกบ่อยๆมีเรื่อยๆครับ แต่ถ้าไปเพิ่มจะดีที่สุด พี่ๆเขาบอกว่าอย่างนั้นนะครับ(พี่ยุทธ)พี่เขาบอกผมต้องเชื่อเพราะเจอกับตัวเองครับพอไปเพิ่มเสร็จอาจารย์เป่าเสร็จยันต์ครูนูนขึ้นมาเลยครับ หูอื้อข้ามวันเลยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 07:44:39 »
ผมตามพี่คนรักษ์พระด้วยคนนะพี่ครับ :004:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 08:06:43 »
ขอบคุณครับสำหรับผู้ที่ให้คำปรึกษาแต่คงไม่ใช่ไรฝุ่นแน่นอน