ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่งมั่ง มี ศรี สุข ปี2539 หลวงพ่อ รวย วัด วังตะโก เนื้อเงิน มีจาร  (อ่าน 7404 ครั้ง)

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
พระกริ่งมั่ง มี ศรี สุข ปี2539  หลวงพ่อ รวย วัด วังตะโก เนื้อเงิน มีจาร

*แบ่งกันชม ใครมีวัตถุมงคลอะไรเด็ด มาชมบ้างนะครับชม คนเดียว เบื่อแย่  15;:017:*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ต.ค. 2552, 08:05:43 โดย kill »
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แหมแต่ละรายการ
นี่หนีไม่พ้นเนื้อเงิน สร้างน้อย มีรอยจาร แทบทุกชิ้นเลยนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไหนๆก็ไหนๆขอแจมด้วยคนครับ

พระกริ่งปวเรศ รุ่นสุดท้ายของหลวงตาทรง ฉันทโสภี อดีตเจ้าอาวาสวัดศาลาดิน
เห็นองค์พระแล้วอดคิดถึงหลวงตาไม่ได้ครับ ตอนนี้ไม่มีหลวงตาอีกแล้ว............... :071: :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2552, 03:27:34 โดย gottkung »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ ทั้ง 2 ท่าน

สุดยอดครับ.. :016:   :053:

พระกริ่ง วัดศาลาดิน รุ่นนี้ เทที่วัด ด้วย :015:

หลวงตาทรงที่ประทับใจ ที่สุดพระนักธรรม เนื้อ ใบลานสมัยเรียน ขนาดไม่ค่อย อ่าน แต่ ตอนสอบกลับทำ ได้ ไม่น่าเชื่อ :054:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาติร่วมแจม กริ่งคลองตะเคียน หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน นนทบุรี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณ rastafa มากนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน

รุ่นนี้มีประสพการณ์ด้วยกริ่งคลองตะเคียน เขาว่ากันว่าเหนียวครับ   :015:   :053: 

เยี่ยมครับ ของหลวงปู่แย้ม เด็ดๆต้อง ชุดดำน้ำจาร :015: