ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม (สมาชิกใหม่) กำลังจะไปสักค่ะ  (อ่าน 1559 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploi

• ทุติยะ
  • **
  • สมาชิกใหม่ค่ะ
    • MSN Messenger - pretty_ploiii@hotmail.com
อยากทราบว่า
1.หลังจากสักน้ำมันแล้ว ผิวหนังบริเวณนั้นจะเป็นตุ่มๆไหมคะ?

2.มีเพื่อนบอกว่า พระท่านไม่สักให้สีกา จิงหรือเปล่าคะ?

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ emo_lek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถาม (สมาชิกใหม่) กำลังจะไปสักค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 02:10:19 »
1.เป็นตุ่มหรือไม่นั้นแล้วแต่ว่าจะดูแลแผลยังไง คิดว่าถ้าแผลหาย น่าจะไม่เป็น
2.สักค่ะแต่ว่าเป็นบางรูปบางรูปจะไม่สักผู้หญิง  เราก็สักมาแล้วสักกับหลวงพี่แป๊วค่ะ

ออฟไลน์ dekaccount

• ตติยะ
  • สุขทุกข์อยู่ ที่ใจ มิใช่หรือ ถ้าใจถือ ก็เป็นทุกข์
ตอบ: รบกวนถาม (สมาชิกใหม่) กำลังจะไปสักค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 02:20:55 »
1. ไม่เป็นค่ะ(โดยส่วนตัว)เพราะว่าไปสักมาแล้วพอแผลหายผิวหนังก็จะกลับเป็นเหมือนเดิมจ้า
2.หลวงพี่สักให้ค่ะสักกับหลวงพี่ติ่ง (หลวงพี่สักไม่เจ็บอีกด้วยนะ)ขอได้ด้วย

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 03:36:45 »
ตามนั้นครับ :075:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 05:57:53 »
ผมแอบอมยิ้มอยู่นะ..อบอุ่นจังสาวๆช่วยกันมาตอบ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 05:58:16 »
หลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์ท่านเมตตาต่อลูกศิษต์ทุกคนครับ :114:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 06:04:44 »
บางคนแพ้ไข่ ก็งดกินไข่ซัก2-3วันก่อน เช่นผมเป็นต้น ตอนเป็นแผลถ้ากินไข่แล้วตอนแผลหาย แผลเป็นจะนูนขึ้น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 06:07:34 »
สักแล้ว ก็อย่าลืม ทานยาแก้อักเสบแผลสด นะครับ ถ้าอยากให้หายเร็วก็ทา วัสลีนเจล ขวดสีเหลืองๆ

แผลจะปิดเร็วครับ อย่าไปถูสบู่บริเวรณรอยสัก หลังจากสักมาเกิน 3 วันถึงจะถูสบู่ได้นะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 07:03:30 »
ถ้าร่างกายปกติ

ก็ไม่เป็นตุ่มนะคราบ

แต่ถ้ามีโรคประจำตัวเช่น

เบาหวาน น้ำเหลืองไม่ดี

ก็อาจจะเป็นได้คราบ

สวนเรื่องสักให้สีกาท่าน

สักให้คราบแต่ต้องดูดีๆ

มีบางกุฎิสักเเต่ผูชาย

ขอให้สมหวังนะคราบ

คุณploi 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 01:35:22 »
ทุกข้อที่สมาชิกท่านอื่นๆได้แนะนำมานั้นถูกต้องแล้วครับ
ส่วนการสักน้ำมันนั้น ร้อยละ99 ไม่ปรากฏรอยหรือตุ่มทิ้งไว้ครับ
ผิวจะกลับมาสมานกันเหมือนเดิม เหมือนกับว่าไม่เคยสักมาก่อน
แต่อย่างใดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ploi

• ทุติยะ
  • **
  • สมาชิกใหม่ค่ะ
    • MSN Messenger - pretty_ploiii@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 10:21:16 »
 :054: ขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนมากๆๆ นะคะ

อบอุ่นจริงๆค่ะ :026: ว่าจะไปวันจันทร์นี้แล้วค่ะ สงสัยจะต้องลุยเดี่ยว

อยากไปมากๆ เรื่องเส้นทางยังไม่ชัวร์เลย พอรู้คร่าวๆ

เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

ออฟไลน์ melon

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 07:52:03 »
ไปสักแล้ว มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ สนใจเหมือนกัน