ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามท่านผู้รู้ครับ  (อ่าน 825 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
ขอสอบถามท่านผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 11:25:00 »
คือผมอยารู้ว่าพุทธคุณของจิ้งจก2ตัวทับกัน และจิ้งจกทับกัน3ตัวมีพุทธคุณอย่างไงบ้างครับ
และมีชื่อเรียกว่าอย่างไง เพื่อเป็นแนวทางในการสักครั้งต่อๆๆๆไปครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอสอบถามท่านผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 11:45:19 »
สองตัวทับกัน ส่วนมากเรียกจิ้งจกปี้ หรือสะดุ้งปี้ครับ
ดีทางเมตตามหานิยมเป็นเสน่ห์ ส่วนสามตัวก็อุปเท่ห์แบบเดียวกัน
ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ