ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อคือผมอยากจะทราบสำนักสักยันต์อ่ะครับ  (อ่าน 8959 ครั้ง)

ออฟไลน์ bbit39

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีใครพอจะรู้ไหมครับ คือผมอยู่สมุทรปราการ อยากจะหาสำนักสักยันต์ ใกล้ๆ แถวๆระขโนงหรือที่ไหนก็ได้อ่ะครับ เพราะสำนักที่ผมเคยไปสักกับอาจารย์ท่ายไม่อยู่แล้ว รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ แล้วผมอยากจะถามอีกเรื่องนึง คือว่า ผมไปสักหมึกกัยอาจารย์อีกท่านนึงไว้ แต่อาจารย์ท่านไม่อยู่แล้ว ถ้าผมจะไปสักหมึกกับอาจารย์สำนักใหม่ เค้าจะว่าผมป่ะครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ เพิ่งเล่นเลยไม่ณู้ต้องใช้ศัพท์แบบไหน อิอิ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เอ่อคือผมอยากจะทราบสำนักสักยันต์อ&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 05:57:16 »
พิมพ์อะไรก็ใจเย็นๆ ครับ

ภาษาไทยใช้ให้ถูกครับ   :027:

ส่วนเรื่องสำนักสักยันต์ อันนี้ไม่ทราบครับ

แต่สักกับอาจารย์เก่า และ ไปสักกับอาจารย์คนใหม่ อันนี้สามารถสักได้ครับ  :001:

ผิดถูกประการใดขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2552, 06:03:49 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ ขันติโก

• ฉัฏฐะ
  • *
ได้ครับ ผมก็สักกับหลายอาจารย์ แต่ท่าจะสักก็ควรจะให้อาจารย์ท่านใหม่ดูก่อนก็ดีครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่สุขวิท62มี่อาจารย์เอกเป็นลูกศิษย์สายบางพระแถววัดบุญรอด

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับ คือว่าผมสนใจแต่ไม่ค่อยรู้เส้นทาง ช่วยรบกวนบอกเส้นทางผมทีครับ แล้วเสียค่าครูเท่าไหร่อ่ะครับ พอจะมีเว็ปไซค์ทางสำนักสักไหม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้าใจศรัทธาวัดบางพระ อยู่สมุทรปราการ ก็มาได้ไม่ยากหรอกครับ
ตัวผมเองอยู่ประเวศ ก็มาวัดบางพระเป็นประจำ
ทุกอย่างขึ้นอยู่กับศรัทธาครับ ระยะทางไม่ได้เป็นอุปสรรคแต่อย่างใด

ปล ถ้าเอาในสมุทรปราการเท่าที่ผมทราบก็มี
อ.ต๋อย วัดทองใน อ่อนนุช (เป็นสายพ่อแก่)
อ.พัฒน์ โต๊ะทอง อยู่ซอย รพ เปาโล สายพ่อแก่เช่นกัน
อ.โผน แพรกษา เป็นสายพ่อแก่
อ.หมอ พ่อแก่พุทธมงคล พระประแดง
อ.หลง (เป็นพระภิกษุ) ซอยวัดด่านสำโรง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
ถ้าใจศรัทธาวัดบางพระ อยู่สมุทรปราการ ก็มาได้ไม่ยากหรอกครับ
ตัวผมเองอยู่ประเวศ ก็มาวัดบางพระเป็นประจำ
ทุกอย่างขึ้นอยู่กับศรัทธาครับ ระยะทางไม่ได้เป็นอุปสรรคแต่อย่างใด

ปล ถ้าเอาในสมุทรปราการเท่าที่ผมทราบก็มี
อ.ต๋อย วัดทองใน อ่อนนุช (เป็นสายพ่อแก่)
อ.พัฒน์ โต๊ะทอง อยู่ซอย รพ เปาโล สายพ่อแก่เช่นกัน
อ.โผน แพรกษา เป็นสายพ่อแก่
อ.หมอ พ่อแก่พุทธมงคล พระประแดง
อ.หลง (เป็นพระภิกษุ) ซอยวัดด่านสำโรง

ถูกต้องอย่างที่ท่านนี้พูดคับ
ผมอยู่ต่างประเทศ
ผมยังไปเอามาได้ (พอดีกลับไปบ้านที่ระยอง) :008:
แล้วคุณอยุ่ประเทศไทย ก็คงไม่น่าลำบากไรมากหรอกนะคับ
ไม่มีสิ่งใด ได้มาง่ายๆๆถ้าเราไม่รู้จักไขวคว้า อิอิอ
ผิดประการใด ก็ขอโทดด้วยนะคับ :001:

ออฟไลน์ Nasri

• ทุติยะ
  • **
บางพระสิครับรุ่นพี่ผมเป็นทหารอยู่นราฯยังหาเวลามาเลย ใกล้ไกลอยู่ที่ใจศรัทธาครับ :054: :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ผมทำงานบางพลียังเดินทางไปที่วัดเลยครับผม

แต่แถวสมุทรปราการก็มีที่สักเยอะ ตามข้างต้น