ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามนิดหนึ่งครับ !!  (อ่าน 1172 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามนิดหนึ่งครับ !!
« เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 01:06:15 »
คือ ผม พึ่งได้ตีนเสือ มาอะครับ แล้ว ยังไม่ได้ เป่า มาเลย จะให้ อาจารย์ อางค์เป่าให้ได้รึเปล่าๆ ครับ

เป็นตีนเสือโคร่งครับ มีกรงเล็บ ขน อะครับ แล้วถ้า เป่า ได้ ก็ขึ้นพาน ให้อาจารย์อางค์เป่าได้เลยรึเปล่า

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สอบถามนิดหนึ่งครับ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 06:34:16 »
เรียกว่าหลวงพ่อสำอางค์จะฟังดูดีกว่าไหมครับ  :058:

และเรื่องให้หลวงพ่อท่านเป่าน่าจะได้นะครับ  ท่านเป็นเกจิที่มีเมตตามากจริงๆ ครับ   

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 08:16:28 »
เรียกว่าหลวงพ่อสำอางค์จะฟังดูดีกว่าไหมครับ  :058:

และเรื่องให้หลวงพ่อท่านเป่าน่าจะได้นะครับ  ท่านเป็นเกจิที่มีเมตตามากจริงๆ ครับ   

ขอบคุณครับ

ตามที่ท่านขุนแผนว่าเลย ....ครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 11:12:32 »
หลวงพ่อสำอางค์ ครับ ขอโทษทีครับ .. ขอบคุณๆ ครับทุกท่าน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 12:36:12 »
ขอความเมตตาจากหลวงพ่อสำอางค์ ท่านได้ครับ
ขอให้โชคดี
ปล มธุรสวาจา ใครได้ฟังก็มีจิตเสน่หารักใคร่ คิดทำการใด
ผู้ใหญ่ย่อมเมตตา
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 06:50:57 »
ได้ครับผมยังให้ท่านเป่าครอบเลยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 11:35:33 »
ได้ครับ ขอท่านสิครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็