ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบข้อห้ามหลักๆของนะหน้าทองและสาลิกาลิ้นทองครับ  (อ่าน 4451 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
วันนี้ผมไปลงหน้ามากับหลวงพ่อสำอางค์และหลวงน้าติ่ง(ลงชุดใหญ่)

ทั้งหมดวันนี้ลงไป12แผ่นทองครับ

ก่อนหน้านี้ก็เคยไปลงกับหลวงพ่อสำอางค์แล้วครั้งนึง

ทั้งหมดตอนนี้ก็ลงไป15แผ่นแล้่ว

ผมกะจะลงไปเรื่อยๆถ้าไปวัดบางพระทุกครั้งครับ

ผมเลยอยากทราบข้อห้ามหลักๆของการลงนะหน้าทองและสาลิกาลิ้นทองครับ

รบกวนทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

**ปล.วันนี้ที่วัดคนเยอะมากมายเลยครับ**

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หลีกเลี่ยงการพูดคำหยาบ โดยเฉพาะด่าบุพการี
ทั้งของตนและผู้อื่น และอย่าบ้วนน้ำลายลงโถส้วม
หรือสถานที่ใช้ถ่ายหนัก-เบาครับ
ที่สำคัญ หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ คิดดี พูดดี ทำดี
ระลึกถึงหลวงปู่เปิ่นและครูบาอาจารย์อยู่เป็นนิจ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
มีอันนี้ไหม

ใครเรียกแล้วห้ามขานเวลาเข้าห้องน้ำ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มีอันนี้ไหม

ใครเรียกแล้วห้ามขานเวลาเข้าห้องน้ำ
ข้อนี้ทางวัดไม่ได้ห้ามครับ
แต่ถ้าเป็นคนที่ฝังเข็มสายหลวงพ่อพิมมาลัย วัดหุบมะกล่ำ
ท่านห้ามครับ

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านก๊อตอีกครั้งครับ