ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการลงนะ ครับ  (อ่าน 807 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiraopan50

• ทุติยะ
  • **
สอบถามเรื่องการลงนะ ครับ
« เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 10:16:13 »
สวัสดีครับพี่คืออยากทราบว่า
ถ้าจะไปลงนะ ที่วัดบางพระอีกรอบ
คือ เคยลงมาแล้วครับ
ไม่ทราบว่าต้องลงทองแล้วก็สักใหม่
หรือแค่ให้หลวงพ่อท่านเป่าให้เฉยๆครับ
พอดีอยากเข้าไปเยี่ยมหลวงพี่ติ่งอะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สอบถามเรื่องการลงนะ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 10:21:37 »
เข้าไปกราบพระอาจารย์ติ่ง ขอลงนะหน้าทองก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องสักหรอกครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ   :054:  รอให้สมาชิกท่านอื่นมาชี้แนะอีกทีครับ 

คำถามงงดีนะครับ  :062:

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 10:53:22 »
ก็ทำเหมือนเดิมเลยครับ

ไปร้านข้างๆกุฎิหลวงพี่ติ่ง

บอกลงนะหน้าทอง

ชุดใหญ่ 100 ทอง 9แผ่น ชุดเล็ก 70 ทองสามแผ่น

ค่าครู25บาท ปัจจัยใส่ซอยต่างหาก

แล้วก็รอคิวครับ หลวงพี่ติ่งจะเอาเข็มสักจิ้มๆที่หน้าผากและลิ้นครับ

ลงนะหน้าทอง จะลงกี่แผ่นก็ได้ครับ กี่รอบก็ได้ ยิ่งลงได้ 108 เลยยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 01:25:58 »
เคยลงไปแล้ว จะมาลงอีกก็ได้ครับ
หรือไม่อยากลงเพิ่ม อยากไปกราบหลวงพี่ท่านสนธนากับท่าน
ก็ทำได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ