ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 785 ครั้ง)

ออฟไลน์ oholove30

• ตติยะ
สอบถามครับ
« เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 06:42:52 »

ตรงฐานเขียนว่า หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เขย่าดูมีกริ่งข้างในครับ

อยากทราบว่า เสือหลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้ สร้างเมื่อปีไหนครับ

ขออภัยครับ กล่องมือถือผมชัดได้แค่นี้แหละครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 08:47:32 »
เคยเห็นว่าออกพร้อมกับเสือตัวใหญ่ขนาดตั้งหน้ารถนะครับ เป็นเสือที่สร้างด้วยเนื้อเรซิ่น
ส่วนรายละเอียดคงต้องรู้ผู้รู้มากกว่านี้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 09:30:23 »
ผมก็เคยเห็นครับแต่ไม่รู้ว่าปี 2535กว่าๆรึเปล่าผมไม่แน่ใจครับต้องไปถามหลวงพ่อที่บางพระนะครับหรือรอผู้รู้ดีกว่าครับ :017: แต่สวยครับ
รักและศรัทธา