ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ปื๊ด กับหลวพี่หนึ่ง วัดห้วยขวาง เป็นลุกศิษย์ใครหรอครับ  (อ่าน 7036 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodva

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พระอาจารย์ปื๊ด กับหลวพี่หนึ่ง วัดห้วยขวาง เป็นลุกศิษย์ใครหรอครับ

สักวันไหนมั้งครับ กี่โมงหรอครับ

ผมเปิดอ่านกระทู้เก่าๆ แล้วก็ งง อะครับ

พระบางคนตอบไม่เหมือนกันอะครับ

ช่วยกรุณาตแบให้อีกทีหละกันครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ศิษวัดบางพระนี่หละครับ

ออฟไลน์ protong

• จตุตถะ
    • อีเมล
ทุกวันคับ หลัง12.00นคับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วมีคนบอกผมว่า อังคาร หฤหัส เสา เท่านั้นิตนับ ที่สัก งดวัดพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ศิษย์วัดบางพระ แต่อยากทราบว่าใครสอนท่านมาหรอครับ

ออฟไลน์ rungjor*

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมสักยันพุธรซ้อนมาจะให้หลวงพ่อลงให้ได้เปล่าครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ศิษวัดบางพระนี่หละครับ
ตามด้วยคนนะครับ เห็นพี่ๆพูดให้ฟังอยู่ครับ :017:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
พระอาจารย์ปื๊ด เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ แต่พระอาจารย์หนึ่งท่านเป็นศิษย์ของพระอาจารย์ปื๊ดและพระอาจารย์ญาอีกทีอ่ะครับ แต่เรื่องวันและเวลาสักที่วัดห้วยขวางนั้นไม่ทราบครับ แต่ปัจจุบันพระอาจารย์หนึ่งท่านมาช่วยสักอยู่ที่กุฏิพระอาจารย์ญาครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาดต้องอภัยด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พระอาจารย์ปื๊ด เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ แต่พระอาจารย์หนึ่งท่านเป็นศิษย์ของพระอาจารย์ปื๊ดและพระอาจารย์ญาอีกทีอ่ะครับ แต่เรื่องวันและเวลาสักที่วัดห้วยขวางนั้นไม่ทราบครับ แต่ปัจจุบันพระอาจารย์หนึ่งท่านมาช่วยสักอยู่ที่กุฏิพระอาจารย์ญาครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาดต้องอภัยด้วยนะครับ :054:

ตามนั้นครับ  :001: ตอนนี้ไปที่วัดที่กุติหลวงพี่ญา หลวงพี่หนึ่งท่านก็มาช่วยสักอยู่นะครับ

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พระอาจารย์ปื๊ด กับหลวพี่หนึ่ง วัดห้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 08:18:42 »
ใช่ครับ ปัจจุบันหลวงพี่หนึ่งสักอยู่กุฏิพระอาจารย์ญานะครับ ส่วนผมช่วงนี้ไปสักกับหลวงพี่หนึ่งตลอดเลยครับ หงษ์สดๆร้อนๆวันนี้ครับ :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2553, 08:19:16 โดย hondac65 »
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ So.Saliltara

• ที่ปรึกษา
เท่าทีทราบท่าน(อาจารย์ปื๊ด)เรียนมากับครูบาอาจารย์หลายรูป โดยเฉพาะหลวงพ่อเปิ่นเป็นหนึ่งในนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2553, 08:44:48 โดย So.Saliltara »

ออฟไลน์ protong

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมทำงานอยู่แถววัดท่านคับเพิ่งไปมาคับ ได้หมูมาตัวหนึงคับลูกศิษย์สักคับชื่อ อ.เปี้ยกคับ หลวงพระปิ๊ดเป่าคับเจ้าอาวาทที่วัดกุนนทีไม่ให้ท่านสักแล้วให้เป่าอย่างเดียว
ทุกวันคับ หลัง12.00นคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2553, 01:13:04 โดย protong »

ออฟไลน์ eakkab

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากรู้เข้ามาถามที่ วัดเองว่าใครเป็นใคร

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
งั้นก็แสดงว่าที่วัดห้วยขวางก็ไม่มีการสักแล้วนะสิครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จะมีไหว้ครูวันไหนอีกครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เราทำผิดแล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็เป็นศิษย์ของหลวงพี่ปี๊ดหลวงพี่หนึ่ง เดี๋ยวดีหลวงพี่ปี๊ดไม่สักตั้งนานแล้วครับ ผมเพิ่งรู้ตัวว่าในวัดเริ่มสักกันแล้ว(แม้หลวงพี่ปี๊ดไม่ได้สักก็ตาม)ผมไปเมือประมาณต้นปี ไม่มีหลวงพี่ไหนสักเลยแล้วหลวงพี่หนึ่งก็ยังไม่มา ผมอยากถามว่าเริ่มสักเมือไร แล้วประมาณวันอาทิตย์ผมจะไปหากุฎิหลวงพี่ปี๊ดดูครับ