ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือโคร่ง (โปร่งฟ้า)เพิ่งจะได้มาครับ  (อ่าน 5405 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เขี้ยวนี้ ได้เป็นเขี้ยวที่สองจากเจ้าของคนเดียวกันครับแต่อันนี้มีลักษณะตรงตามตำราโบราณเสียแต่ว่าเป็นเขี้ยวล่างและเล็กไปนิดนึงครับครับ ผ่านพิธีใหญ่ๆมาก็หลายครับ( เจ้าของเก่าท่านนี้เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ )เดิมที่เขี้ยวอันนี้เจ้าของเก่าครอบโคนเขี้ยวด้วยทองพิ้งค์โกลด์ แต่เนื่องจากตัวครอบมีรอยร้าวเกล้ากะผมจึงถอดไปช่างกิโลขายเลยเซฟต้นทุนไปหลายอัดเลย ชมเลยครับ
...

...

...
เพื่อการศึกษา ติชมได้นะครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เยี่ยมเลยครับพี่หอมเชียง ขอบคุณที่มาแบ่งปันกันชมนะครับ

ไหว้ครูเจอกันพี่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอว....โปร่งทั้งเขี้ยวเลย สุดยอดครับพี่หอมเชียง :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:....โฟเอส..เอ๊ย..ท่านพี่หอมเชียงสร้างสรรค์ผลงานวัตถุมงคลดีๆอีกแล้วครับท่าน.. :025:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลยครับพี่หอมเชียง  ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทาน

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :002:สวยดีจังครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณท่านหอมเชียง  ที่นำมาลงให้ชมกัน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่หอมเชียงด้วยครับ ที่นำมาให้ชมกัน

บุญตาครับ ไม่มีสะสมเลย เขี้ยวเสือ เพราะกลัวปลอม  :058:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
โอ่ว เขี้ยวเสือโคร่งโปร่งฟ้าเสียด้วย
ถ้าเอาไปแกะเป็นเสือแบบหูหนู ตาลูกเต๋า หน้าแมว
คงจะงามมิใช่น้อย  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โปรี่งงามมากเลยครับพี่หอมเชียง ...  :016:

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ต้องมีคำบรรยายอีกแล้ว.......ครับผม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เขี้ยวเก่าสวยจนฉ่ำ น่าจะเอาไปแกะสลักเป็นรูปเสือ คงสวยน่าดูเลย

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
งดงามและเข้มขลัง สมดังศาตราวุธ สุดยอดพยัคฆา
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ไทยพุทธ

• ทุติยะ
  • **
สวยครับ...
"ถ้าโทษคน ไม่โทษใจตน จะเป็นคนหาแผ่นดินอยู่เป็นสุขไม่ได้" คติธรรมพระเดชพระคุณหลวงพ่อมหาโกศล วัดทับคล้อ พิจิตร

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ผมก้อเพิ่งไปได้มา เป็นของหลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง ครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
เมื่อไหร่เนี่ยผมถึงจะมีสิทธิ์ได้ครอบครองของแบบนี้มั่งครับ

[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
งามจริงๆครับ

พี่หอมเชียง..
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน