ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นปี 53 ณ วัดโคปูน โดยหลวงพี่พันธ์ (จากอ้นมหาวงค์)  (อ่าน 3104 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tum2519

• ทุติยะ
  • **
ภาพงานพิธีไหว้ครูวันที่ 25 ก.พ. 53 ณ วัดโคปูน จัดพิธีโดยหลวงพี่พันธ์

ออฟไลน์ theeravut-ta

• ตติยะ
อยากทราบประวัติหลวงพี่พันธ์

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
ประวัติหลวงพี่พันธ์
กระผมพอจะทราบได้นิดๆ คือเมื่อก่อนท่านสักอยู่
ที่วัดนั่นแหละครับ ถ้าคนที่สักมาประมาณ 10ปีก็จะรู้ว่า
ท่านสักอยู่บริเวณที่ หลวงพี่แป๊วสักอยุ่ครับแต่ท่าน
จะสักอยู่ด้านในห้องครับลูกศิษย์ท่านก็เยอะครับ :016:
พอจะทราบแค่นี้นะครับผมก็ทันท่านตอนที่ท่านอยู่ที่วัดครับ :054:

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่ออ 5 ปีที่แล้วผมไปสัก กุฏิ อยู๋แถวกุฏฺิ หลวงพี่แป๊วในตอนนี้ เป็นกุฏิไม้ มีอาจารย์สักอยู่ 2-3 เนี่ยครับ คนที่อยู่ซ้ายใน หันหน้าออกทางประตูนี้ ชื่ออาจาร์ไรหรอคัฟ