ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากสักยันต์ธนูมืออะครับ !  (อ่าน 3088 ครั้ง)

ออฟไลน์ dancesniper

• ปฐมะ
  • *
เห็นเค้าบอกกันว่าสักยันต์หมัดธนู หรือ ธนูมือ จะทำไห้หมัดหนักหรอครับ

ผมจะสักน้ำมันอะครับ แล้วต้องลงยันต์ครูหรือป่าว

คือผมไม่เคยสักเลย มันจะต้องสักตรงส่วนไหนของมือหรอครับ

แล้วมันจะมีของขึ้นหรือคาถา อะไรหรือป่าว

ผมจะเอาไว้ป้องกันตัวนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ผมอยากสักยันต์ธนูมืออะครับ !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 06:57:23 »
เท่าที่เคยเห็นทางวัดบางพระเรา สักยันต์ตามใจพระอาจารย์เป็นหลักครับ
ไม่เคยสักเลยไปถึงส่วนมากก็จะได้ยันต์ครูก่อน คือ เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย(หรือยันต์อื่นๆตามที่พระอาจารย์ท่านเห็นว่าสมควร)
ถ้าคิดที่จะเป็นศิษย์วัดบางพระจริงๆต้องยอมรับในข้อนี้ครับ อาจจะเลือกไม่ได้ตามใจเรา
แต่ถ้าอยากได้หมัดธนูจริงๆ สำนักอื่นๆยังพอเป็นทางเลือกครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ