หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

# # # ขอความร่วมมือเปลี่ยนรูปแสดงตนในบอร์ด # # #

(1/14) > >>

โองการยันนะรังสี:
เนื่องด้วยผมได้รับการบอกกล่าวแนะนำจากผู้ใหญ่หลายท่าน ที่ได้เข้ามาเยี่ยมชมเว็บบอร์ดวัดบางพระ

โดยแนะนำเรื่องการนำรูปภาพมาใช้งานเป็น รูปแสดงตน และรูปในลายเซ็นต์ของสมาชิก

และมีบางท่านได้ใช้รูปของ พระพุทธรูป พระอริยะสงฆ์ หรือรูปที่ส่อไปในทางไม่เหมาะสม

ซึ่ง [shake]ผิด[/shake]  กฏ กติกา มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ ใน ข้อที่ ๑[/color]

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=rules

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือให้สมาชิกปรับเปลี่ยน รูปแสดงตน

และรูปในลายเซ็นต์ของท่านให้ถูกต้องเหมาะสม

tuytan:
รับทราบครับผม :054: :054:

นันท์นภัส:
รับทราบค่ะ :090:

คนรักษ์พระ:
  เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ จริงๆแล้วผมมองมานานแล้วว่านี่เป็นเวปวัดของพวกเราศิษย์วัดบางพระ ทำไมพวกเราไม่เอารูปจริงๆของพวกเรามาลง สิ่งแรกที่ได้กลับมาก็คือพวกเราเวลาเจอกันก็จะได้ทักทายกันได้ ถึงจะไม่รู้ชื่อเล่นหรือชื่อจริง(มีแต่ชื่อที่ใช้ในเวปบอร์ด) แต่ก็ยังได้รู้จักว่าพวกเราหน้าตาเป็นอย่างไร เจอกันที่ไหนก็ยังทักทายกันได้ว่าเราเป็นศิษย์วัดบางพระ ผมว่าข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย (หลายๆครั้งที่เห็นพี่ๆน้องๆและเพื่อนเวลามีงานสำคัญๆที่วัด จะเขียนว่าเอาไว้ว่าเจอกันทักทายกันนะครับ) ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าไม่ลงรูปจริงในเวป ใครจะรู้จักใครกันบ้าง  ถ้าไม่มีการทักทายสนทนากันที่วัด ถามชื่อกันที่วัด ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่าพวกเราไม่ได้เจอกันที่วัดกันทุกครั้งไป แต่เรามีเวปวัดของพวกเรา ทำไมเราไม่มาทำความรู้จักกันในเวปก่อน เวลาสมาชิกใหม่ๆมาแนะนำตัวในเวป ผมเห็นบางคนบอกแค่ชื่อเล่น แต่ไม่เห็นหน้า ถามจริงๆเถอะว่า ใครจะรู้จักครับ ถ้าเจอกันที่วัดหรือที่อื่น เดินข้างนอกชนกันยังไม่รู้จักเลยครับว่าเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกัน อยากให้แต่ละท่านลองพิจารณากันดูนะครับ  หรือจะมีกฎออกมาจากผู้ดูแลเวปวัดบางพระก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ  

ขอบคุณครับ

ปล.ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียแน่นอนครับ

อชิตะ:
รับทราบครับผม  ระเบียบทำให้สังคมอยู่ได้กันได้อย่าง น่ารัก :095: :095:

--- อ้างจาก: คนรักษ์พระ ที่ 28 ก.พ. 2553, 07:58:06 ---  เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ จริงๆแล้วผมมองมานานแล้วว่านี่เป็นเวปวัดของพวกเราศิษย์วัดบางพระ ทำไมพวกเราไม่เอารูปจริงๆของพวกเรามาลง สิ่งแรกที่ได้กลับมาก็คือพวกเราเวลาเจอกันก็จะได้ทักทายกันได้ ถึงจะไม่รู้ชื่อเล่นหรือชื่อจริง(มีแต่ชื่อที่ใช้ในเวปบอร์ด) แต่ก็ยังได้รู้จักว่าพวกเราหน้าตาเป็นอย่างไร เจอกันที่ไหนก็ยังทักทายกันได้ว่าเราเป็นศิษย์วัดบางพระ ผมว่าข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย (หลายๆครั้งที่เห็นพี่ๆน้องๆและเพื่อนเวลามีงานสำคัญๆที่วัด จะเขียนว่าเอาไว้ว่าเจอกันทักทายกันนะครับ) ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าไม่ลงรูปจริงในเวป ใครจะรู้จักใครกันบ้าง  ถ้าไม่มีการทักทายสนทนากันที่วัด ถามชื่อกันที่วัด ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่าพวกเราไม่ได้เจอกันที่วัดกันทุกครั้งไป แต่เรามีเวปวัดของพวกเรา ทำไมเราไม่มาทำความรู้จักกันในเวปก่อน เวลาสมาชิกใหม่ๆมาแนะนำตัวในเวป ผมเห็นบางคนบอกแค่ชื่อเล่น แต่ไม่เห็นหน้า ถามจริงๆเถอะว่า ใครจะรู้จักครับ ถ้าเจอกันที่วัดหรือที่อื่น เดินข้างนอกชนกันยังไม่รู้จักเลยครับว่าเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกัน อยากให้แต่ละท่านลองพิจารณากันดูนะครับ  หรือจะมีกฎออกมาจากผู้ดูแลเวปวัดบางพระก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ 

ขอบคุณครับ

ปล.ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียแน่นอนครับ

--- End quote ---

แฮ่ะๆ จี๊ดเลยครับพี่เจมส์  คำแนะนำมีประโยชน์มาก 

//ขอแซวเล็กน้อย หนุ่มๆ ไม่เท่าไร หล่อเล็ก หล่อใหญ่ หล่อบ้านๆ คุ้นหน้คุ้นตากันดีแล้ว

น้องสาว พี่สาวทั้งหลาย ลงรูปละนะ บอร์ดมีชีวิตชีวา แน่นอน  ฮิ้ว ๆๆ  :095: :095: :095:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version