ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะทราบว่า เหรียญแปดทิศตรงกลางเป็นหน้าเสือ(เหรียญเป็นแฉกๆ) ออกปีไหนครับ  (อ่าน 2694 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
คือผมไปเห็นเหรียญนี้ในเวปเราถ่ายคู่กับหมูเลี่ยมทอง เลยอยากทราบว่าเหรียญออกปีไหน
และหายากหรือปล่าว รบกวนด้วยนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ thongkam12

• You'll never walk alone
  • ตติยะ
  • หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง

help me...ใครก็ได้ช่วยตอบให้ช่องกล้องฝีมือดีอนาคตไกลแห่งเว็บบางพระหน่อยครับ...หุหุหุ ช่วยกันเนอะ...
By P'Dech

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล

ใช่เหรียญรุ่นนี้หรือไม่ครับ หลังเหรียญมีบอกปีที่สร้างไว้ครับ

ขอบคุณครับ

• ผู้ดูแล

ใช่เหรียญรุ่นนี้หรือไม่ครับ หลังเหรียญมีบอกปีที่สร้างไว้ครับ

ขอบคุณครับ
ขอบพระคุณพี่bm rongmuangมากครับแต่ไม่ใช่ครับ เดียวผมหารูปมาลงให้ครับ

• ผู้ดูแล
เหรียญนี้ครับและหมูออกปีไหนครับ

รบกวนพี่ๆที่รู้ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2553, 11:41:07 โดย ข้าวหลามตัด »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ใช่ที่คล้ายๆแบบนี้ แต่ว่าเป็นหน้าเสืออยู่ตรงกลางใช่หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นแบบนั้น รู้สึกว่าจะเคยเห็นว่าเป็นของหลวงพี่พงษ์ วัดหนองหวายเป็นคนสร้างนะครับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ถ้าตามรูปที่ท่านข้าวหลามตัดเอามาลงเป็นเหรียญที่พระอาจารย์พงศ์  สำนักสงฆ์หนองหวายสร้างครับเหรียญนี้ออกที่วัดยางสูง ประมาณปี 36 ครับ เหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อเปิ่นท่านเมตตาปลุกเสกให้ด้วยเป็นเหรียญที่มีประสบการณ์เป็นที่ประจักรในหมู่ลูกศิษย์ ปัจจุบันจึงค่อนข้างหายากครับ ส่วนหมูนั้นไม่แน่ใจเหมือนกันว่าออกปีใหนแล้วจะไปหาข้อมูลให้นะครับ :002:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

• ผู้ดูแล
ถ้าตามรูปที่ท่านข้าวหลามตัดเอามาลงเป็นเหรียญที่พระอาจารย์พงศ์  สำนักสงฆ์หนองหวายสร้างครับเหรียญนี้ออกที่วัดยางสูง ประมาณปี 36 ครับ เหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อเปิ่นท่านเมตตาปลุกเสกให้ด้วยเป็นเหรียญที่มีประสบการณ์เป็นที่ประจักรในหมู่ลูกศิษย์ ปัจจุบันจึงค่อนข้างหายากครับ ส่วนหมูนั้นไม่แน่ใจเหมือนกันว่าออกปีใหนแล้วจะไปหาข้อมูลให้นะครับ :002:
ขอขอบพระคุณพี่nobeeta เป็นอย่างสูงครับที่ให้ความรู้แก่ผม ผมเห็นแล้วชอบเลยครับสุดยอด :016: :015:

• ผู้ดูแล
ใช่ที่คล้ายๆแบบนี้ แต่ว่าเป็นหน้าเสืออยู่ตรงกลางใช่หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นแบบนั้น รู้สึกว่าจะเคยเห็นว่าเป็นของหลวงพี่พงษ์ วัดหนองหวายเป็นคนสร้างนะครับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย
ขอบพระคุณพี่gottkung ที่ให้ความรู้กับผมเช่นกันครับ