ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้ำมันอยู่แล้ว ลงหมึกได้มั้ยครับ?????  (อ่าน 1348 ครั้ง)

ออฟไลน์ schecter3

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อยากทราบว่าถ้าสักน้ำมันอยู่แล้ว ถ้าอยากจะลงหมึกได้ไหมครับ
อย่างเช่น ผมมีพระพิฆเนศน้ำมันอยู่แล้ว
แล้วจะไปลงหมึก เราจะบอกท่านพระอาจารย์ว่าอะไรหรอครับ

แล้วจำเป็นมั้ยว่าจะต้องลงหมึกกับพระอาจารย์ที่เคยลงน้ำมันมาแล้ว หรือลงหมึกได้กับทุกพระอาจารย์เลยครับ

รบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ   :054: :054:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ตอบ: มีน้ำมันอยู่แล้ว ลงหมึกได้มั้ยครับ?????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 04:33:02 »
แล้วรอยเก่าหายแล้วรึยัง  ถ้าหายแล้ว : คือเหมือนหลังคนปรกติที่ยังไม่ผ่านการสัก ลงหมึกได้เลยทันที

-  แต่หากว่ายังมีรอยอยู่อาจารย์ท่านก็จะเลี่ยงไปแทงที่ตำแหน่งอื่นก่อน . . . ครับ

โชคดีครับ  06;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: มีน้ำมันอยู่แล้ว ลงหมึกได้มั้ยครับ?????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 04:34:50 »
ได้แน่นอน ครับ  :002:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 04:57:00 »
อ้อ หายและครับ จะได้ลงหมึกและ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 04:57:30 โดย schecter3 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 06:47:16 »
ได้ครับ  ขึ้นอยู่กับคุณว่าอยากจะสักหมึกที่กุติใด
พระอาจารย์ท่านเมตตาทุกรูปครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 12:03:50 »
ได้ครับ  ขึ้นอยู่กับคุณว่าอยากจะสักหมึกที่กุติใด
พระอาจารย์ท่านเมตตาทุกรูปครับ

ตามนั้นเลยครับพี่ บาส  :001:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 11:46:29 »
ขอให้ได้หมึก งาม ๆ สมใจนะค่ะ  ^^
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 01:04:13 »
ขอให้ได้หมึก งาม ๆ สมใจนะค่ะ  ^^

งามเหมือนพี่ Simple เลย ฮ่าๆๆๆ  :004: :004: :095: