ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามประวัติเหรียญหลวงพ่อวัดมะขามเฒ่า  (อ่าน 8828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Map

• ตติยะ
    • อีเมล
ผู้ใดรู้ประวัติเหรียญหลวงพ่อวัดมะขามเฒ่า ปี 2498 ที่หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน ปลุกเสกบ้าง

ผมขอรายละเอียดด้วยครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 06:00:01 โดย Map »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

อยากทราบเหมือนกันเลยครับ ใครมีข้อมูลรบกวนช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
ยันต์ด้านหลังเหมือนยันต์มหาเบาของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน เลยครับ  :050:
เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์นี้เป็นยันต์สายหลวงปู่ศุข หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อสาย วัดหนองสองห้อง ศิษย์หลวงปู่ศุขเหมือนกันครับ สายเดียวกัน...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยันต์นี้เป็นยันต์สายหลวงปู่ศุข หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อสาย วัดหนองสองห้อง ศิษย์หลวงปู่ศุขเหมือนกันครับ สายเดียวกัน...

หลวงพ่อสาย วัดหนองสองห้อง นี่ของจริงครับ อยู่แถวบ้านเพื่อนผมเลย
ประสบการณ์ไม่ธรรมดา ครับ   เป็นที่นับถือของคนในย่านนั้นเช่นกัน

ส่วนเหรียญ รอผู้รู้ต่อไปนะครับ เพราะผมไม่รู้  (โหพี่เจมส์ของดีเยอะจริงๆ ครับ)

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อสาย วัดหนองสองห้อง นี่ของจริงครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง สังขารก็ไม่เน่าเปื่อย คนพื้นที่เขาหากันครับ