ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่อง ตะกรุดนิมิตนิสพร ครับ  (อ่าน 871 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ใครพอมีคาถาตะกรุดนิมิตนิสพร หลวงปู่ทวด 50 ของ พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ บ้างขอรับรบกวนขอหน่อยครับพอดีใบฝอยของทางวัดหมดครับใครมีช่วยลงให้ผมด้วยน่ะครับ
  :054: :054: :054:

วันนี้ผมได้เดินทางไปวัดห้วยเงาะ ครับ แวะไปกราบ พ่อท่านเขียว และบูชาวัตถุมงคลของทางวัดมาครับได้บูชาวัตถุมงคลรุ่นเก่า ๆ ของท่านมาหลายรายการ ราคาไม่แพงครับเริ่มต้นที่องค์ละ 50 บาท เท่านั้นเอง ที่น่าสนใจคือหลวงปู่ทวดรุ่นเก่า ๆ ของพ่อท่านเขียว
ในสมัยทีพระอาจารย์ทิม วัดช้างให้ ได้พระเครื่องหลวงปู่ทวด 2497 พ่อท่านเขียว ได้ไปช่วยพระอาจารย์ทิม ในครั้งนั้นด้วย ในแถบถิ่นกล่าวกันว่า มีมวลสารเพียง 1 ชนิด ทีพระอาจารย์ทิม วัดช้างให้  ได้ผสมลงไปในหลวงปู่ทวด 2497 ที่ไม่มีใครเคยรู้ว่าคืออะไร  นั้นคือผงที่พระอาจารย์ทิม เขียนเลขยันต์ในแผ่นกระดานชนวนแล้วลบผงออกเป็นผงมงคล  แต่พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ ท่านทำได้
ตอนนี้พ่อท่านเขียว ท่านชราภาพลงไปมากเลยครับ ปกติหลังจากผมปิดเทอมแล้วกลับบ้านที่ใต้แล้ว ผมจะไปกราบท่านทุกปี ปีละ 2-3 ครั้ง ปีที่แล้วท่านยังแข็งแรงมากกว่านี้อยู่เลยครับ