หมวด ผู้ทรงวิทยาคุณ (เกจิอาจารย์) > เกจิอาจารย์ภาคใต้

พ่อท่านเซียด วัดทุ่งเซียด อ.พินพิน จ.สุราษฎร์ธานี

<< < (4/4)

ตั้นคนเมืองโอ่ง:
ขอบคุณสำหรับภาพที่นำ มาให้ชมกันครับ

นับถือใน ความพยายามโพส มากครับ ^^

เผ่าพงษ์พระกฤษณะ:

--- อ้างจาก: ตั้นคนเมืองโอ่ง ที่ 04 มิ.ย. 2553, 08:43:58 ---ขอบคุณสำหรับภาพที่นำ มาให้ชมกันครับ

นับถือใน ความพยายามโพส มากครับ ^^

--- End quote ---
ขอบคุณมากนะครับที่แวะ เข้ามาชมและให้กำลังใจกัน

กระทู้นี้ เป็นการแนะนำ ประวัติ ของหลวงพ่ออดีตเจ้าอาวาส องค์แรก "พ่อท่านเซียด" ครับ

ผมทำประวัติของท่านในรูปแบบของไฟล์ภาพ โดยพิมพ์ตามหนังสือโบราณ ของทางวัดที่มีอยุ่ ครับ

ส่วน ความพยายามโพส  ผมแค่อยากนำเสนอ ในรูปแบบที่ครบถ้วน ในกระทู้เดียวกันอ่ะ ครับ

คือมีประวัติ ของท่าน และบรรยากาศภายในวัด และ วัตถุมงคลรูปเหมือนของท่านอ่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version