ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมากคับ  (อ่าน 1079 ครั้ง)

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
สงสัยมากคับ
« เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 11:12:06 »
  ผมแปลกใจกับยันต์สาริกาของผมคับว่าทำไมนกสาริกาของผมหันหัวออกเห็นของท่านอืนหันหัวเข้าหากันคับ
สาริกาของผมได้ความเมตาจากหลวงพี่มาร์คับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: สงสัยมากคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 12:16:30 »
หลวงพี่แต่ละองค์ท่านจะวางยันต์ไม่เหมือนกันครับ
ผมเห็นคนที่สักสาริกากับหลวงพี่มาร์ค 
หลวงพี่มาร์คท่านก็หันหน้าสาริกา ออกทุกครั้งอ่ะครับ    ผิดพลาดประการขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 12:23:32 »
ผมก็ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่มาร์คเช่นครับ

ซึ่งยันต์สาริกาของผมก้อหันหน้าออกเหมือนกันครับ
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 02:15:34 »
ยันต์ที่หลวงพี่ท่านว่างไห้เรา มีความหมายหมดคับ  :058:

แต่ ผม เพิ่งเคยเหนคับ งามไปอีกแบบ คับ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 02:29:37 »
ลายมือหลวงพี่มารค์สวยงามมากครับ
สมัยก่อนสาริกา สักกันที่ท้องแขนด้วยซ้ำครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ