ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าที่นครปฐม มีวัดไหนสักมั่งครับนอกจากวัดบางพระ  (อ่าน 1166 ครั้ง)

ออฟไลน์ moccahot

• ตติยะ
    • อีเมล
มีวัดไหนสักมั่งครับนอกจากวัดบางพระ คือผมอยากไปลองดูหลายๆที่
เพราะว่าจะไปสักน้ำมัน และจะไปทำสารคดีด้วยเลยครับ

กรุณาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
วัดท้องไทรครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
วัดท้องไทร น่าจะเฉพาะวันเสาร์ที่อาจารย์อั้นมาที่วัดท้องไทรครับ
เพราะหลงปู่ไม่ได้สักแล้วครับ ผิดถูกอย่างไรขอภัยด้วยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
วัดทุ่งผักกูด ครับ อ.สมบัติ(แต่ผมเองก็ยังไม่เคยสักที่นี้นะครับ)

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ