ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าไปสักวันศุกร์ได้มั้ยค่ะ  (อ่าน 1837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Redsox

• ปฐมะ
  • *
พอดีเพื่อนบอกว่าเค้าไม่นิยมสักยันต์วันศุกร์กัน ก็เลยอยากสอบถามให้แน่ใจหนะค่ะ คือพอดีว่างวันศุกร์ที่ 13 เดือนสิงหา แล้วเวลาที่เหมาะสมจะเป็นช่วงไหนดีค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ไม่ทราบว่าไปสักวันศุกร์ได้มั้ยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 06:29:05 »
สักได้ครับ เอาตามแต่เราสะดวกว่างวันไหนดีกว่าครับ ถ้ายังไงขอแนะนำให้มาเช้าๆหน่อยก็ดีนะครับ

ป.ล. ถ้าไปวัดแล้วอย่าลืมไปกราบสังขารหลวงปู่ด้วยนะครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2553, 06:29:58 โดย boatza »

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ไม่ทราบว่าไปสักวันศุกร์ได้มั้ยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 08:21:00 »
เหมือนกัน ครับสักวันไหนก็ได้ที่เราสะดวกนั้นคือ ฤกษ์ ดีที่สุดครับ :016:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 08:36:41 »
ใช่ครับสักวันไหนก็ได้ครับ อยู่ที่ว่าเราจะสะดวกที่จะไปวันไหนครับ

ผิดถูก โปรดอภัยด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 05:54:10 »
สักวันไหนก็ได้ค่ะ ทุกวันที่เราสะดวกค่ะ เพราะถ้าไม่ดี พระอาจารย์ก็คงจะไม่สักให้น่ะค่ะ อิอิ  :004: :004:

ออฟไลน์ Redsox

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 07:44:30 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะค่ะ... รบกวนอีกนึดนึงค่ะ ไม่ทราบว่า พระอาจารย์สักถึงกี่โมงค่ะ ถ้าไปช่วงเช้าไม่ทัน (พอดีมีเวลาอยู่เมืองไทยแค่ 1 อาทิตย์หนะค่ะ)

แน่นอนเลยค่ะ ตั้งใจไว้แล้วว่า ถ้ามีโอกาสได้ไปวัด จะไปกราบหลวงปู่ด้วยแน่นอนค่ะ

ขอบพระคุณอีกครั้งนะค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 09:40:48 »
ทางที่ดีไปก่อนหกโมงเย็น ดีที่สุดครับ
เพราะหลังจากหกโมงแล้ว พระอาจารย์ท่านต้องประกอบกิจของสงฆ์และพักผ่อนบ้างครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ