ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ  (อ่าน 1009 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
มีใคร รู้จักเหรียญ ของ อาจารย์ บุญรอด สุขแสงจันทร์ มั่ง ครับ ด้านหลังเป็น หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อะ ครับ

รุ่น นั้น รุ่นใหน หรอครับ พอดีไปลื้อๆ ดู เจอ อยากจะทราบ อะครับ

ขออภัยไม่ได้ นำภาพ มา ให้ดู สภาพเหรียญสึก มากอะึครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 08:07:10 »
พ่อรอด สุขแสงจันทร์ อาจารย์สักยันต์ยุคเก่าครับ
ท่านมีชื่อเสียงมาก เมื่อราวๆ30 กว่าปีที่แล้ว
ท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่ปาน วัดมงคลโคธาวาส (วัดบางเหี้ย) เจ้าของตำนานเขี้ยวเสือแกะ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 10:24:23 »
ขอบคุณ คุณ gottkung มากครับ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 10:37:26 »
น่าจะเป็นเหรียญ ปี ๑๙ ของท่านนะครับ ด้านหน้าเป็นรูป พ่อบุญรอด ด้านหลังน่าจะเป็น ล.พ.ปาน วัดบางเหี้ยนะครับ ผมเดาว่าน่าจะเป็น รุ่น ๓ หรือ ๔ ไม่แน่ใจ เมื่อก่อนเคยมี อยู่ ๑ เหรียญเหมือนกัน แต่ให้เพื่อนไปแล้วครับ ตอนนี้เหลือแต่รูปท่านครับ ภาพเก่าทันยุคแต่เสียดายไม่ใช่ลายมือท่าน(ลูกศิษย์มือสักของท่านบอกมานะครับ)ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ :054: :054: :054: