ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆวัดบางพระทุกคนครับ  (อ่าน 966 ครั้ง)

ออฟไลน์ jern

• ตติยะ
ต้องการสักกับอาจารย์หนวดครับท่านมาเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ใช่มั้ยครับพี่ๆแนะนำด้วยครับไม่เคยไปอยากจะฝากตัวเป็นศิษย์ครับ
1.ค่าครูอาจารย์หนวดเท่าไหร่ครับ
2.เลือกยันต์ได้มั้ยครับ
3.ท่านอยู่กุฏิไหนครับ
4.วันที่ 23 ตุลาท่านอยู่ไหมครับ
ขอบพระคุณพี่ๆวัดบางพระทุกๆคนครับช่วยชี้แนะศิษย์ใหม่คนนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามพี่ๆวัดบางพระทุกคนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 03:54:39 »
ค่าครู 25 บาทครับ
เลือกยันต์เองคงลำบาก
ปกติอาจารย์จะสักที่กุติข้างๆกุติหลวงลุงต้อยท่านนะครับ
ไปถึงวัดแล้ว ถามคนในวัดอีกทีก็ได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ jern

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามพี่ๆวัดบางพระทุกคนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 05:41:16 »
คือว่าพี่ๆครับเคยเห็นท่านนึงโพสว่า ได้เสียค่าครู299แล้วได้เสือมาไม่ทราบว่าต้องสักกับท่านอาจารย์ท่านไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 08:26:28 »
1ค่าครูท่านอาจารย์หนวด 25 บาทครับ ทุกยันต์ ทุกลาย
2.ตามธรรมเนียมวัดบางพระเลือกไม่ควรเลือกครับ ให้อาจารย์ท่านพิจารณาให้เอง ถึงคิว ยกพาน ถอดเสื้อ แจ้งว่าหมึกหรือน้ำมัน นอกนั้น แล้วแต่ครูบาอาจารย์ครับ ( บางครั้ง ท่านถาม อยากได้อะไร จึงขอไปครับ )
3.ท่านสักที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยครับ ทุกเสาร์อาทิตย์ 08.00 - 17.00 น.
4.วันที่ 23 ต.ค. เป็นวันพฤหัส ท่านไม่มาที่วัดครับ ท่านมาเฉพาะวันเสาร์ - อาทิตย์ หรือวันพิเศษๆ ที่มีพิธีต่างๆ สำคัญๆ ครับ
ปล.ตกหล่นอย่างไร รบกวนท่านอื่นแนะนำเพิมเติมครับ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 08:36:36 »
ตามนั้นครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"