ผู้เขียน หัวข้อ: วัดเขาแก้ว อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฏร์ธานี  (อ่าน 5911 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
วัดเขาแก้วตั้งอยู่...บนเขาแก้ว อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฏร์ธานี

ชมภาพบรรยากาศ...ภายในวัด

ซุ้มประตูทางเข้าวัดเขาแก้ว สร้างเมื่อ พ.ศ.2518

พระอุโบสถ

บันไดทางขึ้นลง...สู่ยอดเขาแก้ว

ผู้พิทักษ์บนยอดเขาแก้ว

พระวิหารบนเขาแก้ว

พระพุทธบาทจำลอง

วิหารหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด

วิหารพระพุทธรูปเก่าแก่

หอระฆัง

------------------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

บรรยากาศดูเงียบสงบ น่าไปเที่ยวจังครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ดีจังครับเหมือนได้ตามไปเที่ยววัดด้วย

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณพี่ ธรรมะรักโข  ที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
บรรยากาศดีมากครับ นะเที่ยว

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็เพิ่งไปเที่ยวที่สุราษฎร์ฯมาแต่ไม่ได้ไปวัดนี้ครับ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมนะครับ :090:

ออฟไลน์ arm_saksri

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ลองมาเที่ยวลิครับ อากาศดีมากเลยครับอากาศสดชื่นสบายเชิญมาเที่ยวกันนะ ผมเด็กเขาแก้ว

ออฟไลน์ arm_saksri

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
วัดเขาแก้วแสนสงบ