ผู้เขียน หัวข้อ: ห้าแถว น้ำมัน หลวงพี่แป๊ว  (อ่าน 3258 ครั้ง)

ออฟไลน์ pook_thaphra

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ห้าแถว น้ำมัน หลวงพี่แป๊ว
« เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 02:02:59 »
เมื่อวานไปลงน้ำมันห้าแถวหลวงพี่แป๊วมาค่ะ เลยอยากนำมาให้ชมกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2553, 02:04:37 โดย pook_thaphra »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ห้าแถว น้ำมัน หลวงพี่แป๊ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 02:06:02 »
อันนี้ของพี่ชายค่ะ เพิ่มอักขระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ห้าแถว น้ำมัน หลวงพี่แป๊ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 02:07:39 »
ตอนเช็ดหมึกออกแล้วค่ะ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 02:53:53 »
ขอบคุณท่าน pook_thaphra ที่นำมาให้ชม สวยงามมากครับ กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ 

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 04:31:53 »
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ
ขอบคุณท่าน pook_thaphra ที่นำรอยสักของท่านและพี่ชายมาให้ชม เพื่อเป็นวิทยาทาน แก่พี่น้องชาวเว็บวัดบางพระ
หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาต่อศิษย์เสมอๆ ไม่ว่าจะเป็นรอยสัก หมึกหรือน้ำมัน รอยยิ้มของท่าน คำอวยพรดีๆจากท่าน
และน้ำหรืออาหารต่างๆ รวมไปถึงพุทธคุณที่ท่านเสกเป่าให้เหล่าศิษย์ ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้ฝากตัวเป็นศิษย์ท่าน
ตัวข้าพเจ้าเอง ฝากตัวเป็นศิษย์ท่าน รูปแรก 9 ปีแล้วครับ ได้รับความเมตตาของดีๆจากท่านหลายอย่างดังที่กล่าวไว้ข้างต้น
เมื่อวันศุกร์และเสาร์ที่ผ่านมาก็ไปอยู่รับใช้ท่าน ก็ยินดีด้วยที่ได้ของดีไว้ติดตัว รักษาให้ดีนะครับ ของดีจะได้คุ้มตัวเราตลอด

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 05:07:52 »
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ :054:  :054:  :054:

ผมก็เป็นอีกคนที่สักน้ำมันกับหลวงพี่แป๊วสักจนเต็มหลังแล้วครับตอนนี้เปลี่ยนมาสักหมึกแล้วครับหลวงพี่ท่านอารมณ์ดี
ใจดีมากๆยิ้มและคุยตลอดครับหลวงพี่แป๊วท่านเมตตาต่อศิษย์ทุกๆคนไม่ว่าจะอยู่ไกลขนาดไหนเวลากลับท่านยังถามว่าอยู่แถวไหนถ้าไปทางเดียวกันฝากน้องๆกลับด้วยคนนะ ยินดีด้วยน๊ะครับที่ได้ของดีจากท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2553, 05:10:02 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 10:27:44 »
ดีใจด้วยครับ ได้มงคลติดตัวไว้แล้ว

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 12:59:30 »
วันที่ 2 แล้วค่ะ

ออฟไลน์ babyball

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 01:04:55 »
สุดยอดครับ

งดงามจริงๆ

ออฟไลน์ bioplus

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 03:13:37 »
แวะมาทักมายค่ะ สวยมากค่ะ เพิ่งไปมาเหมือนกันเมื่อวันจันทร์ค่ะ หลวงพี่แป๊วเมตตาให้สาริกามาค่ะ ส่วนเพื่อนสาวอีก3คนได้เมตตามาค่ะ หลวงพี่ท่านยิ้มแย้ม เหมือนเช่นเคย ยังชวนให้บุฟเฟ่กันก่อนอีก อิอิ มีใครได้บุฟเฟ่องุ่นมั่งค่ะ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 03:26:59 »
คุณbioplus ไปวันเดียวกันเลยค่ะ ได้แต่บุฟเฟ่กล้วยหน่ะ เราต้องเจอกันแน่ๆ เราใส่เสื้อสีชมพูแป๊นนนนนนหน่ะ อิอิ ต้องเป็นสาวๆๆที่มาช่วงบ่ายแน่เรย ชิมิๆ เราจะไปอีกทีช่วงวันหยุดวันที่ 10 ธันวาหน่ะ ไว้เจอกันแร้วทักกันนะคะ

ออฟไลน์ bioplus

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 03:42:04 »
ใช่แร้วค่ะ คุณpook_thapra  พอดีเราคนแรกที่ขึ้นสักอ่ะคะ ที่ใส่คล้องคอยีนส์มาอ่ะคะ พาเพื่อนๆไปทำบุญส่วน พอดีเพื่อนอยากไปฝากตัวเป็นศิษฐ์ก่อนไปญี่ปุ่นอ่ะคะ ยินดีที่ได้รู้จักค๊า ไว้เจอกันอีกนะคะ วันอื่นไม่เจอวันไหว้ครูต้องได้เจอกันแน่นอนค่ะ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 09:51:53 »
สวยงามครับผม... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด